แอร์ของ EK เดิมๆ ต้องตั้งระยะห่างคลัชคอมป่าวครับ และ รุ่นเรามีปัญหาเรื่องระบายความร้อนหรอครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 9 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    คือ ไม่ได้ล้างแอร์ตั้งแต่ซื้อรถมาเลย เป็นเวลา 4 ปี

แต่ตอนนี้ แอร์ตอนเช้า เย็น เย็นดี

แต่กลางวัน ไม่ไหวเลย

ล้างคอยย์ร้อนก็แล้วน๊า

เลยจะหาที่ล้างแอร์ซะหน่อย

(มีที่แนะนำไหมครับ ~ แถวท่าพระ / ศรีย่าน ไม่แพง)

ลองถามหลายๆ ร้าน

จะบอกว่า รุ่นนี้ แผงระบายความร้อนข้างหน้า ไม่ค่อยดี

สรุปได้มี 2 ทาง

1. ติดพัดลมเพิ่ม ~ 2000 บ.
    2. เปลี่ยนแผงคอยย์ร้อน เป็นตัวยาวขึ้น ~ 3000 บ.

จริงๆ หรอครับ รุ่นนี้แผงมันระบายไม่ทัน แล้วควรทำแบบไหน ครับ
    กะๆ ว่าไม่มีเงิน กับไม่อยากแปลงมา กะเอาข้อ 1 น่าจะดี

แล้วก็บอกว่า Honda ชอบมีปัญหาเรื่องคอม คอสึก
    ควรปรับตั้ง

จริงๆ หรอครับ ว่า ต้องปรับตั้ง ปกติเข้าอู่ check ไร ไม่เห็นแนะนำให้ทำเลย
    หรือเขาไม่รู้ กับไม่จำเป็นครับ ถ้าตั้ง นี่ ค่าแรงยังไงบ้าง ต้องโดนอะไรอีกไหม

ถามต่ออีกนิดครับ .. ถ้าซวย แผงคอยย์เย็นพัง ค่าตัวเท่าไรครับ

กับ ค่า คอม ถ้าเดี้ยง เปลี่ยนแบบไหนดีครับ ค่าตัวเท่าไรครับ

ปล.มีช่างบอกให้ไปใช้ของ denso (ใช่ป่าวหว่า) อีกค่าย จะเย็นกว่ามาก

ยังไงรบกวนความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. ลองรื้อคอล์ยเย็นออกมาล้างบ้างก็ดีนะครับ
    บางทีคอล์ยเย็น และพัดลมข้างในมันมีฝุ่น
    เกาะเยอะ ก็ทำให้แอร์ไม่เย็นได้เหมือนกัน

3. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    กำลังชั่งใจว่าจะล้างดีไหม เพราะกลัวว่า ถอดมาล้างแล้ว

ค่าใช้จ่ายอื่นๆจะตามมมาอีก ครับ

ตอนล้างควรทำไรไปด้วยครับ .. โอริง วาว์ล etc...

ตอนนี้เล็งๆ linux auto air แถวจอมทองไว้ ไม่รู้ดีไหม

พอมีร้านแนะนำไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้