ถาม-บู๊ทยางช่วงล่าง-

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย tuyen, 15 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuyen

tuyen New Member Member

60
    0
    0
    คืออยากทราบว่าพวกบู๊ทยางช่วงล่างของ E36 Sedan 318i
    มีกี่จุดครับที่ต้องเปลี่ยน เพราะตอนนี้วิ่งแล้วรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจเลย
    พี่ๆช่วยList ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ:D

2. Mc

Mc New Member Member

46
    0
    0
    บูชปีกนก ตัวล่าง ตัวบน ข้างนึงมันมีอยู่3-4 จุดฮะ ไม่แน่ใจนะครับ เปลี่ยนมานานแล้ว รอผู้รู้ละกันนะฮะ

3. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เอาพอคร่าวๆ ก้พอได้ มันมีหลายจุดและอาจจะเรียกต่างกันไป ขอบอกเท่าที่พอนึกได้นะคับ
    เอาเป็นรวมทั้งบูช และลูกหมากนะคับ

อย่างด้านหน้าก็มี บูชยางแท่นเครื่อง ปีกนกสองตัวซ้ายขวา ลุกหมากตรงขาคันชักที่ติดกับคอม้าซ้ายขวา
    มีเบ้าโช้คหน้า ลูกหมากปีกนกทั้งสองข้าง ลูกหมากเหล็กกันโครงหน้า

ส่วนด้านหลังก็จะมี บูชหิ้วเฟืองท้าย บูชปีกนกหลังซ้ายขวา ลูกหมากพวกเหล็กกันโคลง
    เบ้าโช๊คหลัง ยางรองสปริงคคู่หลัง แล้วก็มีบูชยางหิ้วแพท้าย ถ้าจำไม่ผิดมีสี่ตัว

น่าจะประมาณนี้อ่าคับ ^^

4. Manky black

Manky black New Member Member

202
    2
    0
    แน่นอนจิงๆ

5. tuyen

tuyen New Member Member

60
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆ มากครับเดิ๋ยวจาลอง ศึกษาเพิ่มอีก อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้