เปลี่ยนกระจกหน้าเสร็จ ใช้รถได้ปกติเลยหรือป่าวครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย prodsp10, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prodsp10

prodsp10 New Member Member

27
    1
    0
    จะเอารถไปเปลี่ยนกระจกหน้าครับ เนื่องจากร้าวก็เลยอยากทราบว่าพอร้านเปลี่ยนให้เสร็จแล้วใช้รถได้ตามปกติเลยหรือป่าวครับ เคยได้ยินมาว่าควรจอดทิ้งไว้สักวันสองวัน
    แล้วยางขอบกระจกเปลี่ยนใหม่ประมาณเท่าไหร่ครับ(เพราะเครมประกัน ประกันเปลี่ยนให้แต่กระจกไม่เปลี่ยนขอบยางให้น่ะครับ)

2. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ใช้ได้ตามปกติคับเพียงแต่อย่าเพิ่งไปล้างฉีดน้ำแรงๆ
    ให้ใช้ผ้าชุบน้ำลูบเช็ดเองไปก่อนซัก2-3วัน

ส่วนยางขอบกระจกหน้าจะมี3ชิ้น ราคาประมาณดังนี้
    1.ยางขอบกระจกเส้นนอก(หน้า)2,000.-
    2.ยางรองบน(หน้า) 200.-
    3.ยางรองบนล่าง(หน้า) 300.-

ประมาณนี้นะคับ

3. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ตามMODกล่าวมาคับ......

Follow - Up

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าใช้พวกสารแห้งเร็ว มันก็ set ตัวมาจากร้านเลย ก็สามารถใช้ได้เลยน่ะครับ แต่ถ้าพวก silecone สีดำ
    ก็อย่าไปขับสะเทือนมากน่าจะดีกว่าครับ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    พี่ต้อมตอบไปชัดเจนหมดแล้วคับ

6. prodsp10

prodsp10 New Member Member

27
    1
    0
    ขอบพระคุณมากเลยจ้า

7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เพิ่มเติมครับ กรณีรถของผม เปลี่ยนตอน ปีที่ 9 ครับ
    ไม่ได้เปลี่ยนพวกขอบยาง มันยังใช้ได้อยุ่ครับ ซิลิโคน
    อัดเพิ่มอย่างเดียว ใช้งานได้ปกติดีครับ...................

8. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    เข้ามาเก็บข้อมูล คร๊าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้