เรื่องทำบุญที่ปราจีน

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonghin_2, 5 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    พอดีวันนี้ผมได้ไปทำงานแถวๆ จ.ปราจีน เลยแวะเข้าไปหาน้าที่เราเคยไปบริจาคของบ้านน้องโมน่ะ
    ก็เห็นความเป็นอยู่ของเค้าดีขึ้นนะ แต่ไม่เจอน้องๆเพราะน้องๆเค้าไปเรียน
    น้าเค้าบอกว่าที่ตอนนั้นจะไปแล้วไม่ได้ไปน้องๆเค้ารอ ผมเลยถามว่าถ้าผมไปอยากได้อะไรไหมน้าบอกว่าอยากได้ที่นอนใหม่ซักอัน แล้วน้องอยากได้รองเท้านักเรียนใหม่เพราะจะขึ้นชั้ใหม่แล้ว
    แต่ที่ผมมองแล้วเราน่าจะนำของจำพวกนี้ไปให้แกด้วยนะ
    1. ยาสามัญประจำบ้าน
    2. เสื้อผ้า
    3. เงิน
    4. ของซ่อมแซมบ้าน
    5. จักรยาน เป็นต้น
    ผมว่านะจะไปช่วงประมาณวันที่ 28 ก.พ - 4 มีนานี้นะแล้วช่วงนี้ใครอยากไปก็ ชื่อไว้แล้วนัดกันอีกทีใครอยากไปก็ไปขี้เกียจถามจะได้ไปแล้วสนุกๆกัน จบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เจียเบี๋ยวะสาด ถูกใจสิ่งนี้
  2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไปด้วยคนนึง

ต้องขอโทษด้วยที่คราวที่แล้วไม่ได้ไป แล้วอุตสาห์นัดน้องไว้แล้วด้วย ช่วงที่ว่ามานั้นขอล็อคไว้ไปทำบุญที่ปราจีนฯ ด้วย 1 คันนึงล่ะกัน... :D:cool:

3. nonghin_2

526
    4
    0
    ผมกำลังดำเนินการเรี่ยไรเงินทำบุญจากที่ทำงานแล้วตามแก็งค์เพื่อนๆที่ผมรู้จัก ขอให้คนที่สนใจจะทำบุญให้ติดต่อมาแล้วกันนะการทำบุญยิ่งทำมากคนที่มีความสุขไม่ใช่เราคนเดียวนะ

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ช่วงอาทิตย์ที่ 28-1 มี.ค 52 มีงานแต่งงานพี่สาวที่นครปฐมครับ ต้องขอโทษด้วย ...... เดี๋ยวเรี่ยไรเงินบริจาคที่ทำงานไปสมทบด้วยนะ ถ้าพอเจียดเวลาไปด้วยได้จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ ฝากหินกับบอยเอารถเข็นไปให้ด้วยนะ เดี๋ยวเค้าจะรอนาน อิอิ

"ทำดีไม่มีวันหยุดนะหิน "

5. - - ยังไงดี

6. nonghin_2

526
    4
    0
    ผมว่าถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงจะไปวันที่ 28 ก.พ.52 นะ จบๆๆกันไป

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ดีครับหิน สรุปวันเลยจะได้จบๆ :):):)

8. nonghin_2

526
    4
    0
  9. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เดี๋ยวรวบรวมเงินไปช่วยส่วนนึงนะ

10. nonghin_2

526
    4
    0
    ตอนนี้ผมได้เตรียมเสื้อผ้า ยาสามัญประจำบ้านไว้แล้ว ส่วนเรื่องรถผมว่าจะขอยืมกระบะเพื่อนไป

11. nonghin_2

526
    4
    0
    เงียบจังเลยนะกระทู้นี้น่ะ ไม่เป็นไรทำบุญดีกว่า ผมได้เสื้อผ้าแล้วก็โทรหาเพื่อนๆให้เรี่ยไรเงินบริจาคมาอีกแรงด้วย

12. nonghin_2

526
    4
    0
    up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..

13. nonghin_2

526
    4
    0
    up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..up..upโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ยโว้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กุมภาพันธ์ 2009
  14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ทำบุญ ใครว่างกันก็ไปร่วมกันได้นะ

15. ทรัพย์จางดิพี่ งานยังหาไม่ได้เลยกำอยู่เนียะ - -*

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อัพๆไ ปเรื่อยๆ รอคนใจบุญ

17. nonghin_2

526
    4
    0
    ตุ่ยอยู่ที่ใจทำบุญไม่เกี่ยวกับต้องบริจาคทรัพย์สินเงิน-ทองช่วยลงแรงก็ได้

18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ใครมีของจะช่วยบริจาคก็ติดต่อไปที่หินได้นะครับ ช่วยกันๆ ทำบุญทำทาน ผลบุญมันไม่หายไปไหนหรอก อยู่กับตัวเรานี่แหละ

19. nonghin_2

526
    4
    0
    ตอนนี้ของบริจาคจากที่ทำงานผมค่อนข้างจะมีพอสมควรแล้ว
    เหลือแต่รอรับของจากพรรคพวกที่ตลาดปลาซันเดย์
    ซอยลาดพร้าว 40
    บริษัทขนส่งระหว่างประเทศทางเรือ
    วิริยะประกันภัย
    ร้ายก๋วยเตี๋ยว โกวใหญ่
    แก็งค์ POSITION R
    ชาวบางบัว F 3-4
    เอเจนซี่ย่าน สาธร ผมว่าน่าจะได้ของบริจาคพอสมควรเพราะบอกไปแล้วว่าไม่จำเป็นต้องเป็นเงินขอของที่ใช้ในชีวิตประจำวันก็ได้
    อยากให้ถึงวันที่ 28 เร็วๆจัง ส่วนเรื่องรถผมจะเอากระบะไปใครสนใจก็แจ้งชื่อด้วยนะครับ

20. golf the zeed

3,808
    7
    38

ดีครับ .... สปอนเซอร์เยอะดี ขอให้บุญกุศลจงมีแก่ทุกท่าน :)

21. nonghin_2

526
    4
    0
    เอ้าใครยังไม่คิดทำบุญก็เชิญนะครับ ทำบุญมันไม่ยากอย่างที่คิด กินเหล้า เลี้ยงหญิง แต่งรถยังทำกันได้เลย แค่ปันสิ่งของเงินเล็กน้อยก็พอ

ขอบคุณครับ ทำดีไม่มีวันหยุด

22. boylpn

775
    2
    18
    เจอกันที่ไหน?

เรื่องสถานที่นัดหมาย ในการเดินทางไปทำบุญที่ปราจีนบุรีกัน นัดเจอกันไท่ไหนเหรอหิน? แจ้งบอกด้วยนะ... :D:cool:

23. nonghin_2

526
    4
    0
    เรื่องการนัดเจอกันผมว่าผมจะไปทางนครนายก เราไปเจอกันที่ปั้ม esso ตรงประมาณรามอินทรากิโลสี่ไหมครับที่มีโลตัสน่ะเราเจอกันซัก 6 โมงเป็นไง

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อัพครับ อีกไม่กี่วันล่ะ ...

25. boylpn

775
    2
    18
    จุดนัดพบ

หินจะมาทางมอเตอร์เวย์ใช่ไหม? ถ้าอย่างนั้นเนี่ย ผมไปรอตรงจุดที่จะลงมอเตอร์เวย์เส้นนครน่ยกดีกว่า เพราะว่าผมมาจากทางติวานนท์ แล้วผ่านฟิวเจอร์พาร์ค รังสิตมาเส้นนครนายกน่ะ เดี๋ยวไปหาปั๊มที่เลยมอเตอร์เวย์ไปก็แล้วกัน... :D:cool:

26. nonghin_2

526
    4
    0
    ปั้มไหนโทรคุยกันดีกว่านะ

27. boylpn

775
    2
    18
    ไม่แน่ใจ

แต่ถ้าไปถึงแล้วจะโทร. บอกก็แล้วกันนะ ว่าเป็นปั๊มไหน?... :D:cool:

28. nonghin_2

526
    4
    0
  29. nonghin_2

526
    4
    0
    บอยรอบนี้สรุปว่าชัวร์นะครับ ผมจะได้โทรไปนัดกับ อบต.เค้า แล้วสรุปเราจะเจอกันที่ไหน
    มีใครจะไปเพิ่มเติมไหม กล็อฟเรื่องเงินบริจาคและสิ่งของว่ายังไงจะให้เราไปเอาหรือจะเอามาให้
    ใกล้ถึงวันแล้วนะ ดีใจจังที่เราคิดทำดีแล้วมีมีคนสนใจขอให้บุญกุศลกลับไปหาทุกท่านนะครับ

30. nonghin_2

526
    4
    0
    ยอดเงินนะตอนนี้ ประมาณ 2,800 แปดร้อยบาทถ้วน ขาดอีก 3 ที่
    สิ่งของ เครื่องเรียน เขียน ตุ๊กตา ของเล่น เสื้อผ้า ขนม นม นาฬิกา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้