ใส่ Head แล้วเครื่องกินน้ำมันเครื่องหรือครับ ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย k_thanan, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    พอดีไปใส่ Head มาได้สองอาทิตย์ พร้อมกับวันนั้นก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วย

มาเมื่อวาน (วันอาทิตย์) ลองเช็คน้ำมันเครื่องดู ปรากฎว่าระดับน้ำมันเครื่อง อยู่ ตรงกลางระหว่างขีดบนและขีดล่าง ซึ่งวันเปลี่ยนน้ำมันเครื่องระดับของน้ำมันเครื่องอยู่ที่ขีดบนพอดี

เครื่องก็ปกติไม่มีควันขาวออกจากท่อ สาเหตุน่าจะเกิดจากอะไรครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไม่น่าเกี่ยวกับ Header ที่ใส่มาครับ

ตอนเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แล้ววัดเลย โดยที่ยังไม่ติดเครื่อง น้ำมันเครื่องอาจจะยังไม่ไหลเข้ากรองหรือเปล่า

เติมให้เท่าขีดบน แล้วอีกวันสองวัน ลองวัดใหม่ครับ อาจจะอยู่ตัวแล้ว

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มันคนละส่วนกันไม่ใช่เหรอครับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เคยใส่ในแคมเดี่ยว ดัง และกินน้ำมัน เพิ่มขึ้นครับ
    แต่เสียงหวีด หวิว ดีครับ กดลึก ๆ แล้วดึง ๆ หน่อย ๆ
    แต่น้ำมันเครื่องไม่น่าเกี่ยว กับท่อไอเสียมั่งครับ

5. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ไม่น่าเกี่ยวนะครับ ลองดูว่าตอนจอดมีรั่วมั่งป่าว

6. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ลองเช็คเมื่อวานตอนเย็น ปกติแล้วครับ ตอนที่วัดตอนแรกๆ พื้นอาจจะเอียงก็ได้ เลยตกใจนิดหน่อย

ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้