รบกวนถามเรื่องเบรกดังหน่อยงับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย mingcoupe, 14 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mingcoupe

mingcoupe New Member Member

22
    0
    0
    พอวิ่งนานๆเวลาเบรกแล้วมีเสียงดัง วิ้งๆ ตลอดเลยคับ ดูผ้าเบรกก็ยังไม่หมดรบกวนถามหน่อยงับเป็นเพราะอะไร แต่พอจอดทิ้งไว้แล้วมาขับใหม่ก็ไม่มีเสียงเวลาเบรก แต่ขับไปเรื่อยๆซักพักก็มีเสียงออกมาอีกเวลาเบรก งี้ปกติป่าวคับ รบกวนหน่อยคับ

ปล. ลืมบอก มาใหม่คับ(ใหม่ป่าวมะรู้มะค่อยว่างได้เข้ามาหน้าเว็บเลยต่อไปนี้จะเข้าบ่อยๆคับ) ฝากเนื้อฝากตัวด้วยงับผม( ชื่อมิ้งงับ):D

2. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ลองไปดูที่จานเบรคคับว่าเจียเรียบหรือเปล่าคับหรือดูที่ระบบดั้มเบรคอะคับ
    ลองไปเช็คดูคับแต่ผมไม่ฟันธงนะคับลองไปเช็คดูคับผม(ยินดีต้อนรับคับผม)

3. sunchirogilbert

sunchirogilbert New Member Member

27
    0
    0
    เป็นเหมือนผมเลย เวลาเบรคเสียงดังน่ารำคาญมาก ผมเปลี่ยนชุดคาลิปเปอร์ใหม่ ผ้าเบรคใหม่ เจียรจานใหม่ ก็ยังไม่หาย งงอยู่เหมือนกัน

4. mingcoupe

22
    0
    0
    T-T
    (งี้ต้องทุบ555+)

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    หวังว่าดุมล้อคงไม่คดนะครับ ถ้าเป็นละก็แพงทีเดียว

6. mingcoupe

22
    0
    0
    ต้องรีบไปเช็คละแหละเรา

7. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ของผมก็ดังเหมือนกันครับ แต่เป็นเฉพาะตอนเบรคมันยังเย็นๆอ่ะ ถ้าย้ำจะหายไปล่ะ ยังไม่ได้ถอดเช็คเลย
    ไม่รู้เป็นที่ผ้าเบรคหรือจาน :cry: :cry:

8. mingcoupe

22
    0
    0
    งั้นเดียวเรามาทุบพร้อมกันมะ (ล้อเล่นน๊า)

9. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ผ้าเบรคซิ่งไปเปล่า มันแข็ง เลยมีเสียง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้