ขอความรู้เกี่ยวกับ สปรอตไลท์ ครับผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pongp28, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongp28

pongp28 New Member Member

113
    1
    0
    ผมเจอ บางรุ่นหน้าขุ่น บางรุ่นหน้าใส อันไหนรุ่นใหม่ กว่า
    หรือว่า นับ ตามปี 96 หรือ 99 ครับ อะไรประมาณนี้
    ขอถามเป็นความรู้ ครับผม:D:D

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สปอร์ตไลท์จะแบ่งตามปีเลยครับ หน้าตาก็คนละเรื่องเลย
    ของปี 96 จะมีสองแบบ คือ
    แบบกลม มีทั้งสีเหลืองและสีขาว
    แบบเหลี่ยม ก็มีทั้งเหลืองและขาว
    เวลาใส่ต้องตัดครีบดักลมออก ถึงจะใส่ได้
    View attachment 1265231
    ของปี 99 จะมีแบบเดียวคือ แบบกลม
    มีทั้งสีขาวและเหลือง ตัวนี้เวลาจะใส่ต้องมีกรอบด้วยนะครับ
    View attachment 1265232

3. pongp28

pongp28 New Member Member

113
    1
    0
    แล้วถ้าเป็นแบบกลม แต่หน้าขุ่น อ่ะครับ คือว่าที่ได้มาใหม่ มันเป็นแบบกลมหน้า
    ขุ่นสีเหลือง แต่ที่ใส่อยู่ในรถมันเป็นแบบกลมหน้าใสครับ
    เลยสงสัยว่ามันตรงรุ่นไหม อิอิ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แบบกลมขุ่น จะเป็นของ 96 ครับ ถ้าของ 99 จะมีตัวหนังสือ raybrig อยู่ตรงหน้าเลนส์ ครับ จะออกใสๆ กว่า 96

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้