พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ นักแข่งทางเรียบที่เคารพทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย yy_u12, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D:D:D:D:D:D
    ปีที่แล้ว ที่พรี่ๆ วิ่งกันที่สนามพีระ สนุกกันไหมครับ
    ทั้งงาน Puma หรือ งาน Hankook เป็นไงกันบ้างครับ

ปีนี้งาน Circuit ของ Promotor เจ้าที่พรี่ๆ ใช้งานอยู่นั้น
    ได้เปลี่ยน Sponsor หลักและเปลี่ยนชื่อรายการจากเดิมเป็น
    "NiTTo / 3K Racing Thailand" ครับ

NiTTo = ยาง
    ส่วน 3K ก็เป็น Battery ครับ

ซึ่งตาม Program จะมีให้วิ่งกัน 5 สนาม ตลอดปี 2009
    สนามที่ 1 ของปี คือ......... ฟังดีๆ นะครับ..........
    13-14-15 มีนาคม

ไม่ใช่สิ้นเดือนมีนาอย่างที่ประกาศไว้เมื่อสนามสุดท้ายปีที่แล้ว
    อีกเพราะ สนามพีระไม่ได้ปิดปรับปรุงอย่างที่ท่านทราบมา
    ด้วยเหตุผลทางเศรษฐกิจบางประการ

แต่ละสนามจะเป็นประมาณเดือนเว้นเดือนครับ.....
    เช่นสนามแรกเดือนมีนา สนามสองก็จะประมาณพฤษภา
    ประมาณนั้นครับ.......

จากที่ Promotor ท่านบอกมาก็คือ ถึงแม้ Sponsor หลักจะเปลี่ยน
    แต่กติกายังเหมือนเดิมครับ ตอนนี้มี Car Club ที่สนใจ Confirm แล้ว
    5 Club ซึ่งลงทะเบียนเก็บคะแนนประจำปีของ Club แล้วด้วย.....

ทาง Promotor จะจัดให้มีการแถลงข่าวรายการแข่ง ภายในสิ้น
    เดือนมกรานี้ครับ.......ซึ่งถ้ามี Update อะไร ผมจะมาเรียนเพิ่มเติม
    ให้ทราบนะครับ......

อิอิ
    พรี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ นักแข่ง และท่านที่สนใจ เห็นควรประการใด
    ช่วย Comment หน่อยนะครับ..........

:cool::cool::cool::cool:

เอวี่^เรซซิ่ง ถูกใจสิ่งนี้
  2. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ขอบคุณครับ จะพยายามเคลียร์งานครับ จะได้วิ่งๆๆๆ
    สนามแรก มีนา :rolleyes::rolleyes:510จะได้ลงรึป่าวน่า:D:D

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เห็นสมควรจัดครับ.....................นิวนับ 1 ครับ

4. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    จัดไปครับ :welcome:

5. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    แล้วเราจะได้ไปวิ่งไหมเนี๋ยะ เฮ้อ เศร้า อิอิอิ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ลงได้สิครับ พรี่......
    พรี่น้อยลงได้ 2 รุ่นเลยมั๊งครับ
    1. รุ่น Retro Car
    2. รุ่น BLUEBIRD CLUB (ถ้าพรี่ๆ เค้าลงกันนะครับ)

:D

ผมอยากวิ่งกับ BB จัง

ถ้าจัด พรี่กล้วย
    ไม่ไปไม่ได้นะครับ.... :rolleyes:

ได้สิครับ พรี่ YoYo

7. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    เห็นสมควร ให้ทาง BB Club ยังคงเข้าร่วม กิจกรรม Circuit ต่อไปครับ แต่จะสนามไหนนั้น คงต้องดูจำนวน รถ ที่จะไปอีกทีครับ

ส่วนตัวผมนั้น สนาม กลางเดือนมีนา ยัง ไม่แน่นอนครับ

8. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    .....ผม ok กับการวิ่งอยู่ครับ ปีนี้ ได้วิ่งซะ 3 สนามก็ ok เลยครับ

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เห็นสมควรคับ.....ยังไงผมก็ขอไปเก็บภาพประทับใจเหมือนเคยคับ.....
    อะไรที่พอช่วยเหลือได้ก็ยินดีคับ.......

แต่ถ้ามีชนกับงานแข่งโกคาร์ทก็คงต้องขอโทษที่ไม่ได้ไปร่วมสนุกด้วยนะคับ
    ยังไงจะลองตรวจสอบวันอีกที.....อิอิอิ....

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    ครับพรี่................

ถ้า BBC วิ่งไม่ถึง 3 สนาม
    พรี่ odd จาลงวิ่งรุ่น F1S ไหมครับ....

อิอิ

11. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ ขอคิดดูก่อนก๊าบ อิอิ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: น้องโตร้ง ตามสบายครับ......
    เรื่องของพรี่.........

ใครไปวิ่ง ไม่ไปวิ่งผมไม่รู้.........
    ผมรู้ว่า ผมไปวิ่งพอครับ..... :D

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อิอิ ผมไปทุกสนามครับ แต่วิ่ง ปลายปีสนามเดียวพอครับ 5555 :D

14. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    :D:D:Dไปๆ

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    พรี่ A วิ่งด้วยก็ได้นะ
    เดี๋ยวน้องโตร้ง ให้ยืมล้อ
    ยืมยางงงงงงงง
    พรี่ A จะได้ นับ 6:D:D:D

:eek::eek::eek::eek:ไล่ใครครับพรี่.......

16. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    คงไปแต่ไม่วิ่งเพราะพิษเศรษฐกิจครับ

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    น้องโตร้ง ช่วยนับ.........

พรี่นริว นับ 1
    พรี่ odd นับ 2
    พรี่กล้วย นับ 3
    พรี่หนุ่ม นับ 4
    พรี่นุ นับ 5
    พรี่ A นับ 6

น้องโตร้ง นับแล้วถือว่า พรี่นริว บังคับให้พรี่ๆ ไปครับ.....

กร๊ากกกกกกกกกกกกก :D:D:D:D:D

18. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: ไร.......... ครับ...

20. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผมคงพัก การแข่งขัน ยาว แบบไม่มีกำหนดครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

ใจผมยังรักและชื่นชอบ ในการแข่งขันอยู่นะครับ

และจาก 2 สนามที่ ผมผ่านมา ผมแข่งขันกับตัวเอง จน สุดความสามารถ

ได้รับประสบการณ์ดีๆ กลับมาเยอะ ได้อะไรหลายๆอย่างจากการแข่งขัน เซอร์กิต

กลิ่นอาย ควันยาง เสียงร้อง เอี๊ยดอ๊าด ใน สนาม มันยังก้องอยู่ในหัวผมเสมอ

แต่ผมสู้กับ สภาพคล่อง ทางการเงิน ของตัวเองไหว เท่านั้นเองครับ

เลยคิดจะ พักเรื่อง แข่งรถ

ตั้งใจไว้ว่า จะเก็บตัง พักฟื้น ตัวเอง

ถ้าสนามหน้า ผมมีความพร้อม มากกว่าตอนนี้ จะได้แข่งรถแบบแฮปปี้ๆ แล้วก็ยังมีเหลือใช้ ครับ

21. noy u12

2,463
    7
    0
    อิอิ วิ่งกะบีบีดีกว่าพี่ รถยังไม่ได้ทำไรเลยอ่ะ:eek::eek:จะทันรึ:(:(

22. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    สรุป........แล้วเท่าที่ดู............มานี่ทุกท่านคงจะยังไม่พร้อม.............กันส่วนใหญ่.............ยังไงก็เห็นตามเสียงส่วนใหญ่ครับ.........อิอิ

23. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม........อิอิ

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    ก็ดีครับ วิ่งกับ BBC

แต่ก็คงไม่ได้วิ่งกับ BBC แล้วมั๊งครับพรี่น้อย......
    เพราะพรี่ๆ เค้าไม่ไป วิ่งกันอ่ะครับ..........
    อิอิ

ถ้าใช้คำว่าสรุป .......
    งั้นก็สรุปเลยนะครับว่า
    BLUEBIRD CLUB ไม่ join งานวิ่งงานนี้.........

อิอิ

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ....

26. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แอบมาดูครับ ปีนี้เจอกันแทบทุกสนามครับ

ผมต้องตามไปช่วยพี่เค้าเปลี่ยนยาง รุ่น เรโทร คับ

27. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม....อิอิ

28. noy u12

2,463
    7
    0
    ไม่ซีเรียสครับ ยังไงก็ได้ ตามเสียงส่วนมากครับ:D:D

29. new@nymph

12,042
    38
    0
    ตอนนี้ขาดเสียง.............หลายคนครับ(ที่เคยร่วมกิจกรรม)
    พรี่บุ๊ง
    พรี่ทศ
    พรี่โอ๊ต
    พรี่เอ
    ตอบว่าไม่ร่วม(ไม่รู้เปลี่ยนใจเปล่า)
    พรีโย
    พรี่ย้อย
    พรี่นุ
    ยังไม่แน่นอน

ที่เอาแน่ๆ
    พรี่นิว
    พรี่อ๊อต
    พรี่กล้วย
    พรี่หนุ่ม

อีม...................มีเวลาให้เปลี่ยนใจอีกเยอะนะครับ..................อิอิ

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    ถ้าหมายทุกสนาม พรี่ First
    น่าจะเจอน้องโตร้ง คนเดียวล่ะครับ....

อิอิ

ไม่ Serious ครับพรี่น้อย.....
    ผมตามพวกมากลากไปไม่ไปไม่รู้ครับ..... :D

พรี่นริวครับ ..... 4 ท่านแรกที่เอ่ย......
    น้องโตร้ง Support เรื่องของให้พรี่คนสุดท้ายไป 1 ท่าน
    แต่น่าจะเป้นประเด็นเรื่องค่าใช้จ่าย เลยต้องตัดสินใจอย่างนั้น
    ซึ่งถ้าเป็นผม ผมก็คงไม่เปลี่ยนใจ...... (ผมชอบดูถูกความคิดตัวเอง... อิอิ :cool:)

3 ท่านต่อมา...... ผมเดาใจว่าอยากกกกกกกก
    แต่ขาดแรงกระตุ้นและกำลังใจจากคนสนิทรอบข้าง........
    ฮิ้ว.................... :D

ส่วน 4 ท่าน ล่างสุด พรี่ๆ เค้า โอเคโอเคร้ อยู่แล้น....... ถึงไหนถึงกัน
    ก็ถ้าพรี่ๆ 4 ท่านไม่รังเกียจน้องโตร้ง จะอนุญาตให้น้องโตร้ง
    วิ่งเล่นกับกลุ่มของพรี่ๆ 4 ท่านด้วย เป็นนับ 5 ......... ไม่รู้ว่าพรี่ๆ จะ
    กรุณารับไว้พิจารณา หรือเปล่าครับ..........

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้