เกี่ยวกับโช้ค Tein

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย naa.eg, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naa.eg

naa.eg New Member Member

10
    0
    0
    อยากรู้ว่า โช้ค Tein รุ่น superstreet ของ EG6 หรือ DC2 ที่สามารถใส่กับ EG9 ได้เหรอครับ หรือว่าต้องเป็นรุ่นอื่น เพราะดูในแคตตรอกของญี่ปุ่นแล้ว ไม่มีของ EG9 เลยครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    เท่าทีผมทราบมา ใส่กันได้เลยครับ EG6 EG9 DC2 DB9 ครับ
    ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ

3. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ใส่ได้ครับ

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เป๊ะ ๆ
    บางทีในคู่มือก็ละไว้ในฐานที่เข้าใจ

5. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ตามนั้นคับ...แต่เป็น DB 8 (Integra Type-R 4 Doors) นะคับ ไม่ใช่ DB 9

6. naa.eg

10
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบครับ มีข้อสงสัยครับว่า

1. มันไม่ตรงรุ่นแบบนี้ เวลาใส่ไปแล้ว รถจะต่ำลงไปเท่ากับสเปคที่มันบอกแต่ละรุ่นรึป่าวครับ อย่างของ EG6 กับ DC2 ข้างหน้ากับข้างหลังจะต่ำลงไป 25 เท่ากันครับ
    2. ค่าที่ปรับต่ำสูง ของ EG6 ข้างหน้าอยู่ที่ -54 --> -10 และข้างหลัง -49 --> +8
    DC2 ข้างหน้าอยู่ที่ -45 --> -10 และข้างหลัง -45 --> +7
    ควรจะเลือกแบบไหนดีครับ

ขอบคุณมากครับ

7. naa.eg

10
    0
    0
    รบกวนเซียน Tein ด้วยครับ ช่วยตอบด้วยครับ

8. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    รอฟังด้วย สนใจเปลี่ยนอยู่พอดี :)

9. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ไม่เข้าใจข้อ 2 ครับ มันคืออะไร

ตามความคิดของผม ถ้าจะปรับ น่าจะปรับตาม dc2 เพราะ ขนาดและน้ำหนักจะใกล้เคียงกว่า eg6

รุ่น super street ผมว่าปรับความสูงตามใจชอบเลยดีกว่า แต่ไม่ควรให้ต่างจากคำแนะนำมากนัก เรื่องของความหนืดโช้คอัพ ก็ตามความพอใจของเรา อยากนิ่มก็ปรับให้หนืดน้อย อยากแน่นก็ปรับให้หนืดมาก ข้างหน้าปรับหนืดกว่าข้างหลัง ประมาณนั้นแหละครับ

10. naa.eg

10
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบครับ
    ข้อสองหมายความว่า ตัวเลขที่บอกว่าข้างหน้า -54 --> -10 คือ ค่าปรับความสูงที่สามารถปรับได้ของข้างหน้าสำหรับรุ่นน่ะครับ

11. NoToH

179
    3
    0
    ผมว่าน่าจะเอาเข้าไปหา พี่อั๋น ATP เลยนะครับ ให้ที่ร้านแกปรับเลย น่าจะดีครับ

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับ

13. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ทั้งความสูงต่ำความหนืดผมว่าปรับตามใจชอบเลยดีกว่าครับ ผมว่าค่ามาตรฐานของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ
    ค้อยๆปรับตามที่ใจอยากได้เลยครับ

14. GenerationY

GenerationY New Member Member

22
    1
    0
    ใส่ได้เลยคับ เหมือนกันเด๊ะ ส่วนเรื่องปรับความสูงต่ำ หนืดอะไรก้อขึ้นอยู่กะตัวเราคับใส่แล้วค่อยๆปรับไปเรื่อยๆ ชอบแบบไหนก้ออยู่ที่ตัวเราคับ แต่ของผมดีหน่อยสไลด์กระบอกโช๊คได้ง่ายดี ผมใช้ MONO Flex คับดีรึป่าวไม่รู้ :D ขออภัยรูปไม่ชัด :cry:

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    Mono Flex...สุดๆครับ:eek:

อิจฉาๆ อิอิ

16. NoToH

179
    3
    0
    โห่ย อิจฉาครับ ตัวผมเอง Type flex ยังไม่มีปัญญาซื้อเลย
    นี่ก็รอสอย HA อยู่
    ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้