โหวตปั้มลมเบรคใส่ไมตี้หน่อยครับเจโบไหนดีครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย หนุ่มลาดกระบัง, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือตอนนี้มีปัญหากับระบบเบรคอ่ะครับของเดิมมันไม่ค่อยอยู่กลัวครับ พี่ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับขอบคุณครับ

1. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เข้าใจว่าเป็นหม้อลมนะครับ
    Surf ครับ 1.5 ชั้น
    หรือเห็นบางท่านบอก Supra ก็ได้
    ไม่รู้ แต่ใช้ Surf อยู่

จะเปลี่ยนทั้งหม้อและปั๊ม
    หริอเปลี่ยนเฉพาะหม้อลมก็ได้ครับ
    อย่างหลังง่ายหน่อยไม่ต้องไล่ลมใหม่

2. ขอบคุณครับ แล้วนอกจากsurfมีตัวไหนน่าใส่สุดมั่งครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    วันนั้นที่เจอกันไม่แน่ใจว่า เปลี่ยนเบรคหน้าหรือยัง
    แล้วเบรคหลังเป็นดรัมเบรคอยู่หรือเปล่า

ถ้ายังเดิมหมดเลย ก็ลองหาหม้อลมชั้นครึ่งของ คราวหรือ นิสสัน
    ก็น่าจะได้นะ เอามาก็ใช้กับกระปุกน้ำมันเดิมอะครับ

แต่ถ้าเบรคข้างหน้าสกายลายแล้ว
    หลังเป็นดรัม กับหม้อลมเบรคเดิมก็หน้าจะอยู่ไหวนะครับ
    รถในคลับมีสเตปแบบนี้อยู่ ก็ไหวนะ

หรือจะเป็น ไมตี้ เพลาท้ายเซดดริก เบรคหน้า D4D
    หม้อลมเดิมยัง ไหวเลยนะครับ

4. ใช่ชชชชชชชชเลยยยยยยยยย

5. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตามนั้นครับ

6. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    นั้นคือใครครับ................ก็เงี้ยยยยย

7. หลังดิสแล้วครับพี่แมนช่วงนี้เวลาน้อยอ่ะครับติดสอบอยู่อ่ะ ว่างจะแวะไปหาพี่แล้วดื่มกันนิสนึงนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับซื้อเชียงกงมาใส่เองเค้าบอกว่าเป็นของ ซุปปร้าอ่ะไม่รู้จิงป่าวชั้นครึ่งและลูกสูบก็ชั้นครึ่ง ผลออกมาเบรคหัวทิ่มเลยคร้าบ

8. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
  9. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ใส่พอดีเลยไหมครับ ต้องแปลงอะไรบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้