>>> ช่วยดูกันหน่อย So_EK,tamarat,navapon,note_si,ฟักทอง เข้ามาดูหน่อย New!!!!!!!!! <<<

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ksaEK97, 2 กันยายน 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> สรุป เมื่อมีปัญหาไม่ว่าจะเป็นระหว่างกลุ่มหรือระหว่างบุคคล ทีมงานและเพื่อนสมาชิก ก็อยากให้ทำความเข้าใจกัน พูดคุยกัน หารือกัน ในทางที่ดี และจากข้อ ๓. ผมอยากจะขอให้ท่านสมาชิกที่ติดใจกัน ไม่พอใจกัน หรือมีคำถามที่ยังสงสัยค้างคาอยู่ในใจ เข้ามาเคียร์กันในกระทู้นี้ เวทีนี้ ส่วนท่านสมาชิกอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้อง (ยกเว้นผู้ดูแล) ผมรบกวนไม่ต้องออกความคิดเห็นนะครับ เพื่อลดการขัดแย้งหรือเพิ่มคู่กรณ์ใหม่ๆ (หวังว่าคงเข้าใจนะครับ) โดยทั้งนี้จะมีสมาชิกประมาณ ๔ ท่าน และท่านที่ยังไม่เป็นสมาชิก (ยังไม่มีสติ๊กเกอร์) อีก ๑ ท่าน คือ

๑. คุณ So_EK
    ๒. คุณ tamarat
    ๓. คุณ navapon
    ๔. คุณ note_si
    ๕. คุณ ฟักทอง (ยังไม่เป็นสมาชิก)

ทั้งนี้ การหารือในนี้ จะเป็นเพียงตัวหน้งสือไม่มีการสื่อถึงอารมณ์ ท่าทาง กริยา เพราะฉะนั้น จะต้องหารือการอย่างผู้ที่มีเหตุผล ไม่ใช้อารมณ์ ไม่ประชด ประชัน ไม่เขียนคำที่ไม่สุภาพ ไม่มีพรรค ไม่มีพวก โดยจะหารือเฉพาะท่านที่กล่าวมาด้านบนเท่านั้น (ย้ำ) (ถ้านอกเหนือจาก ๕ ท่านมาออกความคิดเห็น ผู้ดูแลจะลบฟอร์รั่มนี้ทิ้งโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า) เพราะถ้าจะนัดพบเจอกันคงจะไม่สะดวก อยู่กันคนละที ใกล้บ้าง ไกลบ้าง (ใจจริงอยากให้พบเจอกันแล้วนั่งหารือด้วยเหตุผล โดยมีผู้ดูแลเป็นคนกลาง) ในการหารือในฟอร์รั่มนี้จะมีจนกล่าวมีความเข้าใจกัน หรือจนกล่าวทั้ง ๕ ท่าน ไม่มีการเข้ามาหารือ หรือ เข้ามาออกความคิดเห็นอีก ทางผู้ดูแลจะขอปิดหรือลบฟอร์รั่มนี้ ภายใน ๒ วัน

ยังไงขอความร่วมมือสำหรับทุกท่านด้วย เหตุผลของคน ๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่ของอีกคนหนึ่ง ฉะนั้นจงอยู่ในเหตุและผลที่ต้องเปิดใจคุยกันด้วยดี

การให้อภัยเป็นสิ่งที่ควรพึ่งกระทำ

ท่านที่ไม่ได้ Login หรือไม่ได้เป็นสมาชิก EK Group จะโดยสมัครใหม่หรืออะไรก็ตาม เพื่อให้อยู่ในกรอบ เมื่อท่านเข้ามาโพทซแล้วใช้วาจาไม่เหมาะสม หรือมีเจตนาที่ไม่ดี ผู้ดูแลทุกท่านจะลบกระทู้ของท่านทิ้งโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้านะครับ

ขอบคุณครับ
    <<<

อ้างอิงกระทู้ "EK Group [อยุธยา]"
    เมื่อไหร่จะดีกันสักทีว่ะ ผมก็เบื่อเป็นเหมือนกันนะครับ ขี้ก้อนเก่ายังไม่แห้งเลย มีขี้ก้อนใหม่มาอีกและ ทะเลาะกันในกระทู้ที่เค้าออกความคิดเห็นเนี้ย คนอื่นที่เค้าไม่เกี่ยว ก็พลอย งง! และเดือดร้อนไปด้วย เมื่อไหร่จะสามัคคีกันซักที

๑.เรื่องการลบ ก็ไม่อยากลบหรอกถ้ามันจะทำให้ไม่เกิดปัญหา

๒.ในเรื่องเขียนกันแบบหยาบคาย ไม่สุภาพ ก็ขอให้มันน้อยๆกันหน่อย เพราะผมขี้เกียดจะแก้ไขแล้ว เดี๋ยวนี้มี พรบ. มากำหนด ก็ตัวใครตัวมันแล้วนะครับ เพราะฉะนั้นต้องรู้จักใช้คำพูดคำจากันเอาเอง ผมและทีมงานจะไม่แก้ไขให้แล้ว ดูแลตัวเองบ้าง

๓.เรื่องทะเลาะ มันมีไม่กี่คนหรอกที่ติดใจกันอยู่ ผมก็หาทางออก คิดด้วย ถามด้วย ก็ไม่ยอมกันซักอย่าง ทั้งสองฝ่ายจะเอายังไงกัน บอกหน่อยได้ไหม ช่วยชี้แนะด้วย หรือจะให้กำหนดลงไปเลย แล้วเมื่อกำหนดแล้วจะเชื่อฟังและรับไปปฎิบัติจริงกันหรือป่าว ช่วยตอบด้วย

๔.ในการมาดูแลบอร์ดมันมีเงินเดือนให้ผมหรือทีมงานหรือป่าวครับ ทำไมพวกคุณๆ ไม่คิดที่จะเห็นใจผู้ดูแลกันบ้างฮะ หรือจะให้เก็บเงินสำหรับสมาชิกเดือนละ 1000 บาท เพื่อมาให้ผู้ดูแลบอร์ด ถ้าใครจ่ายก็สามารถมาโพทซกระทู้ได้ หรือถ้าใครไม่จ่ายก็ไม่ต้องมาโพทซ อีกอย่างจะได้ลาออกจากงานเพื่อมารับรู้ปัญหาต่างๆที่มีความคิดเห็นไม่ตรงกัน แล้วก็มาทะเลาะกันเอง

๕. ถ้าท่านสมากชิกท่านใดที่มีสติกเกอร์ EK Group ไม่ว่าจะเป็นรุ่นใหม่หรือรุ่นเก่า ถ้าเห็นว่ามีใครที่พร้อมจะมาดูแลแทนผมได้ แม้แต่ท่านเดียว ขอให้เสนอมาแล้วผมจะรีบพิจารณาออกจากการเป็นผู้ดูแลในทันที พร้อมกับจะลาออกจาก EK Group ทันที แล้วจะไม่กลับเข้ามาใน EK Group ให้เห็นอีกเลย

๖. สรุปจะออกความคิดเห็นอะไรกัน จะทะเลาะกัน ก็ขอให้อยู่ในกระทู้นี้นะ ไม่ต้องไปรบกวนกระทู้ของสมากชิกท่านอื่นเค้า
    <<<

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2008
    pk_city, Leopu, TankEk และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    พี่ โจ ใจ เย็นๆ ครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ใจเย็นๆครับพี่ ขนาดผมไม่ใช่ Mod ยังเหนื่อยใจเลย พี่โจทำดีแล้วครับ

ทำไมน้าเมื่อไหร่ที่มี EK.....(ตามด้วยโซน)...แล้วต้องมีปัญหาทุกที

ทำไมไม่คิดแบบนี้ล่ะ (ขอยืมหน่อยนะพี่โจ)

>>> ประทับใจเพื่อน EK ทุกมุมโลก <<<

Leopu, ksaEK97, x1542 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  4. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    ใจเย็นๆ ครับ พี่โจทำดีที่สุดแล้วครับ
    เป็นกำลังใจให้ Mod ทุกท่านนะครับ

>>> ประทับใจเพื่อน EK ทุกมุมโลก <<<

ksaEK97, bigeyes96, x1542 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้

5. ผมก็เห็นใจ และเข้าใจพี่โจนะครับ ที่ต้องมาคอยเก็บกวาดเรื่องราวต่าง ๆ ทั้ง ๆ ที่
    ตัวเองก็ไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียกับเรื่องราวอะไรเลย เผลอ ๆ จะโดนอีกฝ่ายนึงหมั่น
    ไส้เอาอีกต่างหาก ซวยจริง ๆ อ่ะครับ คิดแล้วก็เหนื่อยใจแทน

แต่จริง ๆ แล้วอยากให้คนที่มีปัญหากันอยู่ในตอนนี้ ออกมาคุยกันได้แล้ว มีอะไรก็ใช้
    ล็อคอินของแต่ละคนนี่แหล่ะคุยกัน ไม่ใช่พอเหน็บกันทีก็ไปสมัครล็อคอินใหม่ หรือ
    บางทีก็ไม่ล็อคอินมาด่ากัน มีอะไร ยังไงก็ล็อคอินออกมาคุยกัน เอาเหตุผลมาว่ากันแบบ
    แมน ๆ หน่อย แบบนี้ผมว่าเรื่องมันน่าจะจบได้ไม่ยาก ไม่ใช่แบบว่าพอให้เอากันจริง ๆ
    ก็อ้างโน่น อ้างนี่ ไม่อยากมาเคลียร์บ้างล่ะ ปากก็บอกว่าไม่มีอะไร แต่ลึก ๆ ก็แอบมาด่า
    เหน็บกันลับหลัง เป็นอย่างนี้ มันก็คงคาราคาซังกันแบบนี้แหล่ะ

ขอเสนอความคิดเห็นไว้เท่านี้ก็แล้วกันนะครับ จะผิด หรือจะถูกก็แล้วแต่จะพิจารณา

Leopu, ksaEK97, Dear To Mana และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  6. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    เห็นใจ MOD คับ เป็นกำลังใจให้เสมอคับ

Leopu และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  7. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    เห็นใจและเข้าครับพี่โจ มาดูแลบอร์ดเงินเดือนก็ไม่ได้ แต่ต้องมาเจอกับปัญหาไม่จบสิ้น เป็นกำลังใจให้ MOD ทุกๆคนครับและอยากให้ทุกๆคนรักกันๆ

--JZ--, ksaEK97, Dear To Mana และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  8. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    เหนื่อยใจแทนคับ มีอะไรก็ค่อยๆพูดกัน ทะเลาะกันแล้วไม่เห็นได้อะไรเลยคับ

Leopu, ksaEK97, bigeyes96 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  9. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    เป็นกำลังใจให้พี่โจเสมอ ครับ

ksaEK97, Dear To Mana, link2pik และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  10. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    ขอให้จบลงด้วยดีนะคับ...

Leopu, opor.NAKA, pk_city และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  11. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เป็นกำลังใจให้สำหรับ Mod ครับ

ksaEK97, Dear To Mana และ So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  12. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    ผมไม่ได้มีอะไร หรือมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรทั้งสิ้นะครับ
    แค่อยากมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น

ผมว่าในนี้มันก็เป็นเพียงโลกไซเบอร์ เลยไม่รู้ว่าจะมาด่าว่า ทะเลาะกัน เพื่อเอาอะไรกันหรือครับ
    ชนะแล้วได้อะไร แพ้แล้วเสียอะไร
    มันก็เป็นเพียงแค่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเท่านั้น
    หลายคนก็หลายความคิดเห็น ดังนั้นความแตกต่างในความคิดก็ไม่ได้แปลว่าผิดหรือถูก
    อะไรที่เราคิดเองว่าถูก หรือใช่มาตลอด
    พอเอาออกมาแสดงความคิดในที่สาธารณะ คนอื่นอาจจะมองว่าไม่ใช่ก็ได้
    คุณรับได้ไหมหละกับความคิดต่าง
    ถ้ารับได้ผมว่าคุณก็ได้เรียนรู้มากขึ้น
    ถ้าไม่ได้คุณก็รู้อยู่แค่ที่คุณรู้แหละ

อุตสาห์เข้ามาถึงในเวปนี้แล้วเสียเวลา เสียค่าไฟ เสียค่าเน็ต เข้ามาเพื่ออะไรกันหละครับ
    เข้ามานั่งทะเลาะ โต้กันไปมา ให้ตัวเราเองรู้สึกไม่ดี โมโห เคียดแค้น ประมาณว่าแมร่งยังไงกูก็ต้องถูก / ใช่ / ชนะ
    ทำไมไม่ใช้สิ่งที่เสียไปตามข้างตนเข้ามาสนุก หาความรู้ หาเพื่อนหละครับ สร้างความรู้สึกดีดีให้กับตัวเองหละครับ
    อะไรปล่อยผ่านได้ก็ปล่อยไปเถอะครับ
    ชีวิตจริงมันยังมีสิ่งสำตัญที่ต้องทำอีกหลายอย่างมากกว่าการที่จะมานั่งทะเลาะกันนะครับ

ที่กล่าวมาทั้งหมดก็เพียงแค่หวังว่าอยากให้ทุกๆคนสามัคคีกัน เป็นเพื่อนกันนะครับ
    ผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะครับ

--JZ--, ksaEK97, So_EK และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  13. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เป็นกำลังใจให้ Mod ทุกท่าน ครับ

พี่ต้น ครับ อย่าให้ถึงขนาดนั้น เลยครับ

ksaEK97 และ So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  14. Jae-Progressive

Jae-Progressive New Member Member

306
    19
    0
    ใจเย็นครับพี่ ..................

Leopu, opor.NAKA, pk_city และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  15. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    มันเจ็บใจตรงที่คนใกล้ตัวเราแท้ๆนี่แหละ

หยุดนะคับ เรื่องนี้ไม่ซับซ้อน

Leopu, Ahtrun_Sala, ksaEK97 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  16. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    สู้ๆๆ ครับ พี่ชาย

Leopu, ksaEK97 และ JaCk_SiR ถูกใจสิ่งนี้
  17. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ครับผม เป็นกำลังใจครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2008
  18. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สู้ สู้ ครับ
    เป็นกำลังใจให้ พี่ๆ MOD ครับทุกปัญหามีทางแก้ไข ประตูทุกบานมีทางออกเสมอ ช่วยกันคิดช่วยกันทำ

ถึงผมจะไม่รู้จักพี่ต้นแต่อยากให้พี่ใจเย็นๆครับ อย่าถึงขั้นต้องออกจากกลุ่มไปเลยยังไงก็>>> ประทับใจเพื่อน EK ทุกมุมโลก <<<

19. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    สังคมแบบนี้ร้อยพ่อพันแม่คับเพ่โจ ที่ทำอยู่ทุกวันนนี้เป็นการกุศลล้วนๆ มา-อยู่กันด้วยใจ ต่างคนต่างมาก็คิดว่ามีดีด้วยกันทั้งนั้น..อยุ่กันด้วยความเกรงใจ เคารพ และให้เกียรติ แต่เมื่อความคิดเห็น แนวทางไม่ตรงกัน มันก้ต้องมีปากเสียงกันเป็นเรื่องทำมะดา ส่วนจะขึ้นกันด้วยเหตุผล หรือโทสะ อันนนี้ก้อแล้วแต่อัตตาของแต่ละคน ยิ่งถ้าไม่ถุกชะตากัน เรื่องจะมาให้เจรจาแบบ สันติคงยากคับ แต่ถ้าให้มันออมชอม หาทางออกได้มันก้อคงจะดีนะคับ จะอยุ่ร่วมกันหรือต่างคนต่างอยุ่ก็ว่าไป ปันหาไงก็ต้องแก้กานไปคับ แต่อยากจะให้มองที่จุดหมายที่เป็นเหตุเป็นผลดีกว่าว่าเจตนาที่ ทำเค้าทำเพื่อไร ประสงค์ดีหรือเปล่า ถ้าทำไปเพราะบริสุทธิ์ใจ ไม่มีเจตนาแอบแฝง ก็ถือว่าจิงใจคับ ชื่นชมในความคิดและการตัดสินใจของ Mod ทุกท่านคับ แต่ผมว่าเพ่ต้นและเพ่โจไม่ต้องพิจารณาตัวหรอกคับทั้ง 2คน เหมาะสมในสิ่งที่ตัวเองเป็น ทั้ง 2ท่าน อย่าน้อยใจเกินผมว่า หลายคนเข้าใจเพ่นะ นะจ๊ะ ออกกันไปก็ใช่ว่าจะสงบสุขลอดซะเมื่อไหร่เล่า

Leopu, Ahtrun_Sala, ksaEK97 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  20. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    อย่าทำถึงกระนั้นเลยครับคุณต้น ยังไงก็ยังอยากได้พบปะพูดคุยด้วยนะครับ :cry:

21. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    ใจเย็น ๆ คับ สังคมบอร์ดก็เปนแบบนี้แหละคับ ต่างคนก็ต่างมา จากหลายที่หลายตำแหน่ง ต่างความคิดต่างเหตุผล มันมีทั้งคนดีและคนไม่ดี คนที่เข้าใจและไม่เข้าใจ ผมเห็นใจ Mod ทุก ๆ ท่านนะคับที่จะต้องมานั่งดูแลทั้ง ๆ ที่ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอารายเลย พอเหนแบบนี้ก็เข้าใจเลยคับ ว่าความรู้สึกเปนยังไง เปนกำลังใจให้ทุก ๆ ท่านละกันคับ ไม่ว่าจะเปน Mod หรือผู้ใช้บอร์ดที่คอยผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนมาให้ความรู้ ยังไงผมก็ยังรู้สึกดีคับที่ได้รู้จักและเข้ามาอยู่ในบอร์ดแห่งนี้

ฝากไว้ละกันคับ

คนเราไม่ว่าจะเข้าสังคมไหน ๆ ก็ต้องรู้จักเรียนรู้ซึ่งกันและกัน ไม่ว่าจะเป็นสังคมเล็กหรือใหญ่ก็ตาม
    คนเราไม่ว่าจะเก่งแค่ไหน ยังไงก็ต้องเรียนรู้เพิ่มเติมอยู่ดี ไม่ว่าจะน้อยหรือมากก็ตาม
    คนเราไม่ว่าจะอายุซักแค่ไหน ก็ต้องรู้จักสัมมาคารวะที่มีให้ ไม่ว่าจะเด็กกว่าหรือผู้ใหญ่กว่าก็ตาม
    คนเราไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน ก็ควรจะเคารพและช่วยกันดูแลรักษา ไม่ว่าจะมีตำแหน่งหรือไม่ก็ตาม

ยังไงก็ >>> ประทับใจเพื่อน EK ทุกมุมโลก <<< นะคับ

Ahtrun_Sala, ksaEK97 และ Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  22. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    .....รวมเลือดเนื้อ...เป็นชาติเชื้อไทย... ...ไทยนี้รักสงบ....แต่ถึงรบไม่ขลาด.....

....บางครั้ง..รอยยิ้มอย่างมิตร....ก็อาจพิชิตใจศรัตรูได้......

.....ข้า..ไม่ได้ชมชอบ..ในรสชาติของสุรา..... แต่ข้า...ชอบในบรรยกาศ....ของการ...ร่ำสุรา....

.......ท่องไว้ครับพี่น้อง.....

23. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ใจเย็นๆครับพี่เป็นกำลังใจให้
    ปล.กะลังกินข้าวอยู่เลยขี้เก่าขี้ใหม่อะไรกัน ^_^"

24. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ใจเย็นๆ ครับ
    ตอนนี้ประเทศไทยก็แตกแยกกันมีเรื่องมากมาย
    เราคนไทยด้วยกัน คุยกันดีๆ อย่าให้มันบานปลายเลยครับ
    ใครถูกใครผิดก็ขอโทษกัน หันหน้าเข้าหากันครับ

25. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ใจเย็นๆกันทุกท่านนะคับ คุยกันด้วยเหตุและผล ณ ที่แห่งนี้ ผมคิดว่าทุกท่านก็คงบรรลุนิติภาวะกันเกือบหมดแล้ว ก็ขอให้ใช้สติ คิด ไตร่ตรอง สักหน่อยคับ ก่อนที่จะแสดงความคิดเห็นหรือพิมพ์ข้อความอะไรต่างๆลงมาในบอร์ดแห่งนี้ ที่เป็นของส่วนรวม ไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่ง หรือ โซนใดโซนหนึ่ง ที่นี่คือ "EK GROUP" ทุกท่านสามารถแสดงความคิดเห็นได้หมด พูดคุยกันได้ทุกเรื่อง เราแบ่งปันความรู้ให้แก่กันและกัน พบปะสังสรรค์กัน เป็นอีกสังคมหนึ่งในโลกแห่งไซเบอร์ ซึ่งทุกท่านต่างก็มีหน้าที่การงานที่ต้องรับผิดชอบกันหมด รวมไปถึง พี่ๆ MOD ทุกท่านที่คอยดูแลความเรียบร้อยให้กับบอร์ดแห่งนี้อยู่เห็นใจพวกเค้าบ้าง

สุดท้ายนี้ผมคิดว่า ยังไง EK GROUP ก็เป็นบอร์ดและสังคมที่น่าอยู่ เป็นเหมือนชีวิตประจำวันที่ต้องเข้ามาแวะอ่าน แวะดู ช่วยกันดูแลมิตรภาพกันไว้เถอะคับ โตๆกันแล้ว ทุกวันนี้เหตุการบ้านเมืองก็วุ่นวายพออยู่แล้ว อย่าทำให้อะไรในชีวิตมันน่าเบื่อเพิ่มขึ้นเลยคับ

26. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ใจเย็นๆค่ะ ทุกคนในที่นี้รักใครเกลียดใครคงห้ามกันไม่ได้ จะถูกรักรือถูกเกลียดก็ไม่รู้
    แต่เก็บไว้ในใจดีกว่ามั๊ย ณ.ตรงนี้มันเป็นที่ส่วนรวม
    น่าจะคุยกันด้วยเหตุผลและเคารพความคิดเห็นซึ่งกันและกัน
    EK GROUP เป็นบอร์ดรถที่แรกที่พี่อยู่มา
    จนถึงทุกวันนี้อาจไม่ได้ไปmeetingบ้างไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์คลับ
    แต่ตลอด3ปีกว่าที่ผ่านมาไม่เคยมีวันไหนเลยถ้าอยู่บ้านแล้วจะไม่เปิดมา
    มาที่บอร์ดนี้ อยากรู้ความเคลื่อนไหว อยากให้คุยกันดีๆๆ อยากให้แบ่งปันความรู้กันค่ะ:)

แก้ไขล่าสุด: 3 กันยายน 2008
    pk_city, Ahtrun_Sala, ksaEK97 และ คนอื่นๆ 4 คน ถูกใจสิ่งนี้
  27. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    MOD ทำหน้าที่ดีที่สุดแล้วคับ เป็นกำลังใจให้

Leopu, Ahtrun_Sala, ksaEK97 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วย MOD ทุกท่านคับ สู้ๆคับ

Leopu, ksaEK97 และ EK_limited ถูกใจสิ่งนี้
  29. bird_EK

bird_EK New Member Member

24
    5
    0
    เอาใจช่วย MOD ทุกท่านคับ
    มีอะไรค่อยๆพูดค่อยจาดีกว่าคับ

30. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    เป็นกำลังใจให้MODทุกคนนะคะ.....ขอให้สมาชิกใจร่มๆกันนะคะ

Ahtrun_Sala, ksaEK97 และ Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้