เสียงกระแทก ด้านหลังเวลาขึ้นหรือลงสะพานชันๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ee_somnuk, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ee_somnuk

ee_somnuk New Member Member

30
    1
    0
    เปลี่ยนโช็คหลังมาครับ แต่จะมีเสียงกระแทก ด้านหลังดังมากๆ เวลาขึ้นหรือลงสะพานชันๆ ถ้าไม่ชันหรือเรียบๆไม่เป็น หรือเวลาที่รถกระโดด คล้ายๆมันดีด ไม่แน่ใจต้องเปลี่ยนอะไร เพิ่มหรือเปล่าครับ ที่เปลี่ยนโช็คเพราะเพิ่งซื้อ รถมาแล้วเวลาขับทางเป็นคลื่น รถจะเด้งขึ้น ลง เหมือนนั่งบานาน่าโบ็ท เลยเปลี่ยน โช็ค รถนิสสัน B-14 ปี 99 GA16DNE เปลี่ยนโช็คหลังและยางกันฝุ่น ใช้โช็คคายาบา รถใช้ แก๊ส NGV คิดว่าโช็คน่าจะมี การรองสเปเซอร์ด้วย เพราะเห็นช่างเขาบอกอยู่ เป็นที่อะไรครับ แก้ยังไงดี ให้ช่างเขาดูเขาขับไปแล้วก็บอกว่าโช็คปกติ เลยงง ว่าเสียงนี้เกิดจากอะไร

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เกี่ยวกับ สเปเซอร์ที่รองหัวโช๊ค หรือเปล่า :D

3. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    อาจจะเกี่ยวกับ สเปเซอร์ที่รองหัวโช๊ค ก็ได้
    หรือไม่ก็อาจจะช่างใส่สปริงไม่ตรงเบ้าก็ได้...คือเบ้าโช๊คกับสปริงมันจะมีล๊อกของมันอยู่
    หรือไม่ก็ยางรองสปริงมันขาด..ครับ

4. ee_somnuk

ee_somnuk New Member Member

30
    1
    0
    ้เเล้วถ้าเป็นที่สเปเซอร์นี่แก้ไม่ได้ใช่ไหมครับ ผมดูสเปเซอร์ผมเป็นโลหะนะครับแต่ไม่ได้จับดู สงสัยต้องไปร้านอื่นให้เขาดูให้ เสียตังอีกแย้ว อิอิ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ้ามียางรอง เบ้า ก็น่าจะช่วยได้ครับ :D

6. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    มีสเปเซอร์แบบยางแข็งๆหรืออะไรประมาณนี้ครับเหมือนที่เป็นโลหะลองหาซื้อดูครับแต่ให้แน่ใจว่าเป็นตรงสเปเซอร์รองตัวนี้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้