รบกวนเพื่อนๆ EK Group ที่ติดไฟหรี่หลังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย LitTle_Eye, 17 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    พอดีผมติดไฟหรี่หลังไปเห็นมีคนเคยแนะนำให้ติดแนวระนาบเดียวกับคิ้วข้างประตู
    ผมก็เลยจัดการเจาะใส่ไปเรียบร้อยแล้วแต่ฝั่งคนนั่งมันมีปัญหาคือมันติดช่องระบายอากาศ
    ของฝากระโปรงหลังครับ พอดีผมขับ Coupe อยู่อยากรู้ว่า EK 4 ประตูมันติด
    ช่องระบายอากาศฝากระโปรงหลังเหมือนผมไหมครับ
    ตอนนี้ผมเปลี่ยนกันชนหลังใหม่พอดีกำลังจะเจาะใหม่ ขอคำแนะนำหรือถ้าใครมีแผ่นทาบ
    สามารถให้ยืมได้ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ของผมไม่ติดครับ หมายถึงไม่ติดช่องระบายอากาศของฝากระโปรงหลังนะครับ ไม่ใช่ไฟไม่ติด อิ อิ :)

แนวทาง จัดไป ==>> http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=7855459

oneness ถูกใจสิ่งนี้
  3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -เขาติดสูงมากตรงกับบริเวณของช่องระบายอากาศแต่ก็แปลกที่ รถ4ประตุไม่ติดแต่ cupe ติด งงงครับ แต่ได้แก้ไขไปเรียบร้อยแล้วนะ
    - แล้วมาถามเขาทำไมเนีย งง กับลื้อจริงๆๆๆเหอะๆๆ

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ไหนๆก็เปลี่ยนกันชนหลังใหม่กำลังจะเจาะใหม่ก็เอาให้ชัวร์อีกทีไง
    เผื่อที่ตูติดไปมันผิดต้องถอยหลังไปนิด ลงล่างอีกหน่อยหรือมีคนใจดีให้ยืมแผ่นทาบก็ว่ากันไป
    ปล.ตูคิดถึงรถตูจะแย่และ เดี๋ยวงานนี้ต้องมีโดดทริปเข้ากรุงเทพไปดูหน่อย

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

เก่ง มาก ๆ ครับ ดูแล้วก็ไม่สามารถเหมือนท่าน พอดีกันชนหลัง
    เคยถอยหลังชนประตูหน้าบ้าน มันห้อยนิดนึง กับ ด้านมุมขวา เยิ่นไป
    ข้างหน้า 1 เซนติเมตร จะแก้ได้เปล่าไม่รู้ อะคับ ไว้ไปจัดที่อู่พี่ก่ำดี
    กว่า ............แล้วร้านที่รับทำติดตั้งไฟเนียะ ที่เนีย๊บ ๆ มีแนะนำไหม
    ครับ อยากใส่บ้างจัง งามแต้ ๆ

6. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ระดับเดิมก็สวยดีแล้ว ส่วนแบบอะใช้แบบของเดิมก้ได้แต่ขยายเพิ่มนิดหน่อยแบบที่คุณ mugen บอกอะ แล้วคิดได้ยังว่าจะเจาะเองหรือจะให้เขาเจาะให้ รีบหน่อยเดียวรถเสร็จก่อน จะกลับมาวันไหนบอกด้วยเดียวจะได้ไปดูรถให้ก่อนว่าโดนชนถึงบอร์ดี้รถเปล่า เดียวอู่มันไม่ทำให้อีก
    - ส่วนรถคุณMugenTypeR ที่ใส่ไฟหรี่ไม่ติดนั้นเพราะ ใส่ใต้คิ้วกันชน เลยไม่ติดเหมือนคุณแบงค์ครับ แต่คุณแบงค์นั้นรถเป็นcupe lev ไม่มีคิ้วกันชน คุณแบงค์เลยติดสูงกว่าเลยติดกับช่องระบายอากาศครับ แต่ผมไม่รุ้ว่า4 ประตูเป็นเหมือนกันไหม แต่ที่ถามๆมาบอกกันว่าไม่ติดครับ

7. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ติดคันสีน้ำเงินรึเปล่าครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมติดตามใจช่างครับซื้อวิชาเขา

9. OneNess_02

OneNess_02 New Member Member

66
    13
    0
    ตกลงยังงัยกันหว่า อยากติดมั่งแล้ว รอมีกะตังก่อน
    ใครมีรูปของตัวเลฟมาให้ชมบ้างนะครับ จะได้ดูเป็นแนวทาง
    จะได้หล่อเหมือนเพื่อน ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้