รบกวนปรึกษาเรื่องด่วนเกี่ยวกับร้านไฟเบอร์ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nowbassist, 1 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    คือ ผมไปสั่งของจากร้าน ร้านหนึ่งครับ แถวนวมินทร์ 88 ก็จ่ายค่ามัดจำไปแล้ว 7,000 พอดีวันนี้จะหาเบอร์ร้านครับ เลยเสิร์ชจากอันเตอร์เน็ต แทนที่ผมจะเจอเบอร์ร้าน ผมดันเจอกระทู้ที่ด่าร้านนี้เต็มไปหมด ประนามร้านนี้มาก ประมาณว่าเป็นร้านที่แย่ที่สุดในประเทศเลย

ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ เค้าขึ้นชิ้นงานมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ทำสี ผมควรจะสั่งทำสีเพิ่มให้เหมือนที่สั่ง หรือให้เค้าติดตั้งงานดิบมา แล้วไปทำสีกับร้านข้างนอกครับ เพราะคงคืนมัดจำไมไ่ด้ แต่ผมก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรกับตัวนะครับ เจอแต่เรื่องความล่าช้า

ขอบคุณมากๆครับ

2. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ร้านชื่อว่าอะไรคับจะได้ไม่ไปเพราะผมก็อยู่เส้นนวมินทร์

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เป็นผม
    เพื่อความชัวร์ ผมเอาแค่งานดิบครับ
    ออกมาพึ่งร้านทำสีข้างนอกดีกว่าครับ
    ไม่อยากบานปลาย

:)

4. Nowbassist

296
    3
    0
    ร้านชื่อ Gun Maker ครับ

วันนี้โทรไปตามร้านรับซ่อมไฟเบอร์ เค้าก็บอกราคามา ว่ารับซ่อม แต่ร้านเขาพูดขึ้นมาเองว่า แต่ถ้ามาจากร้านGun Maker นี้เค้าจะซ่อมแพงและนาน.... โอ้วววว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2009
  5. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    อิอิ ชื่อนี้ คือตำนาน :D

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตามนาน อิอิอิ
    ตาม
    นานนนนนนนนนนนนนนนนนนน:p

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    งาน....เข้า
    ออกมาทำต่อที่อื่นครับ.....เอางานดิบให้อู่สีเก็บงานดีกว่า

8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    โอ๊ะๆๆ พึ่งเข้ามาอ่าน GUN MAKER
    เคยโดนมาเหมียนกันนานแล้ว เป็นตามนานๆๆๆ
    สั่งงานบอกให้รับได้ภายในสามวัน
    รอนานหลายอาทิตย์เลย ทำสีก็ห่วยแตก
    ซ่อมงานก็นานโคตร ไม่รู้แม่งทำไรอยู่
    เซ็ง เสียความรู้สึกมากมาย หาร้านดีๆเถอะคับ....

9. Nowbassist

296
    3
    0
    ตอนนี้กำลังตามหาร้านซ่อมงานอยู่ครับ ใครมีร้านซ่อมและทำสีเหมือนๆตัวรถบ้าง ขอหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้