โคมไฟส่องป้ายทะเบียน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย coal, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coal

coal New Member Member

6
    0
    0
    พอดีล้างรถ แรงไปหน่อยมือเลยไปกระแทกกับโคมไฟส่องป้านทะเบียนหลัง
    หลุด แตกอยู่ภายใน สามารถโยกได้ อยากจะเปลี่ยนไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหน
    ร้านประดับยนต์น่าจะมีขายมั้ย ร้านขายอะไหล่รถยนต์น่าจะมีของมั้ย
    เป็นโคมไฟเล็ก ๆ สองตัว เป็นรถเอ็นวีครับ

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ของผมเพิ่งเปลี่นไปเมื่อวันอังคารนี้...ของเทียบ ข้างละ 130 บ ซื้อได้ตามร้านอะไหล่รถยนต์เลยคับ แต่แนะนำให้เปลี่ยนทั้งคู่เลย จะมองดูกลมกลืนกว่า....เวลาซื้อให้ถอดขั้วสายไฟเดิมที่รถออกมาดูแล้วจำไว้ว่าเป็นขั้วแบบไหนคับ แล้วค่อยไปหาซื้อ nv มีขั้วไฟสองแบบ ผมเองก็ซื้อมาผิดรุ่น เลยต้องดัดแปลงเอา..หรือง่ายๆคับ ถอดออกไปเทียบเลยง่ายกว่ากันเยอะ..

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

4. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ถอดไปเทียบ วรจักร น่าจะหาง่ายหน่อยนะ
    ร้านอะไหล่แถวบ้านผม(บางเขน)หามาเกือบหมดและ ไม่มีเลยสักร้าน

5. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    เพิ่งกลับจากวรจักรเลยฮับ เหมือนจะเห็นมีอยู่แว๊บๆนะคับ^^

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ไปได้จากวรจักรมา ดวงละ 32 บาท มาพร้อมหลอดเลย
    เอาแต่ฝาครอบพลาสติกมาใส่เฉยๆ (ขี้เกียจถอดทั้งยวงอ่ะ)
    รูยึดตรงกันเลย แต่ต้องเลื่อยตัดขอบข้างๆนิดหน่อย มันยาวเกินออกมานิดนึง

ส่วนของแท้แพคขายเป็นคู่ครับ 320 บาท
    วรจักรก็มีเช่นกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้