ความสงสัยเรื่องล้อ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Air shifter, 6 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ที่มา :
    http://www.trafficpolice.go.th/qa_answer.php?id=4803

พอดีผมเข้าไปอ่านในเวบของกองบังคับการตำรวจจราจร (บก.จร.) พบคำถามนึง เค้าถามว่า
    "ถ้าผมจะซื้อล้อแบบในภาพมาใช้จะผิดกฎหมายหรือไม่คับ"

บก.จร. ตอบว่า "ดังภาพที่คุณส่งเข้ามา ไม่แนะนำที่จะให้คุณนำมาใช้เพราะลักษณะของล้อแม็กซ์สามารถที่จะก่อให้เกิดอันตรายได้ง่าย นะครับ"

คิดว่าถ้าเอามาใส่ คงไม่ถึงกับผิดกฎหมาย แต่มีข้อสงสัยว่า ล้ออันนี้มันก่อให้เกิดอันตรายยังไงครับ ผมไม่ได้มีอคติกับตำรวจแต่อย่างใดนะครับ แต่ผมไม่รู้จริงๆ เผื่อเพื่อนๆเห็นจุดที่เป็นอันตรายจริงๆ จะได้ระวังไว้ครับ

2. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ผมว่าตีแบบชาวบ้านนะครับว่า

การแต่งรถ ไม่ว่าจะโหลด ฝากระโปรงดำ ล้อแมกซ์ ไฟซีนอน

เป็นอันตรายต่อ กระเป๋าสตางค์คุณอย่างยิ่งครับบบบ :D:D:D

เราเตื่อนคุณแ้ล้ว เจอแล้วงับ หาแดรกได้ง่าย !!! .... จาก พี่รวจคนเดิม :D:D:D

3. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    ดูจากคำตอบก็รู้ได้ถึงการศึกษาว่ามีแค่ไหน...เฮ้อ!ตำรวจ

4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    "คือ ต้องแบบที่ออกมาจาก 0 เลยคับ"

ปล.คำพูดมาจาก จราจรกลางที่จับอยู่แยกสุทธิสาร

แม่ง งี่เง่า สุดTeEn

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  5. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    สงสัยเค้าคงเห็นว่ามันมีน็อตยึดมั้ง แม็ก 2 ชิ้นอ่ะ 555+

สงสัยกลัวน็อตหลุด

ไม่ก็เห็นซี่ล้อมันเล็กๆ มั้ง กลัวจะหัก

6. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    555 ตำรวจไทย

7. ตอบได้ฉล๊าด...ฉลาดนะ ตำรวจไทยเนี่ย​

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    งง เลยล้อแบบนี้อันตรายตรงไหน...เออสงสัยของแท้มันแพงมากเลยเป็นอันตรายกับเป๋าตังค์

9. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เฮ้อเหนื่อยใจ

10. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ความรู้ไม่มีคับ สงสัยบ้านไม่มีรถยนต์ขับแต่มอไซใส่ล้อซี่ลวด

11. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    ตอบแบบโชว์โง่

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    นี่แหละครับคือระดับความคิดอ่านของพี่หรวด
    ดูท่าทางงานนี้อันตรายที่มีคุณมาเป็นตำรวจอ่ะครับ

13. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    วุ๊ยยยย..!! ไม่เข้าใจจริงๆ :D

14. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ถ้ามันฉลาดกว่านี้ มันคงไม่มาเป็นตำรวจหรอกครับ

ตอบออกมาได้งี่เง่ามาก

15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ถ้าล้อมันเป็นสี่เหลี่ยมซิน่าอันตราย.........ถ้าผิดกฎหมายไม่วิ่งเข้าไปจับตามร้านขายซะเลยละคุณตำรวจข้อหาขายล้อผิดกฎหมายตลกดี

16. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ตำรวจ หน๋อ ตำรวจ

17. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    เฮ้อ...จะไปหวังอะไรจากเขา....

18. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    สงสัยต้องหาล้อเดิมๆมาใส่ เด๋วโดนจับ
    หรือเอาโลโก้Honda มาแปะ แล้วบอก ติดมากะโรงงานดีหว่า

ช่วยคิดทีครับ คิคิ

19. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    สวย

20. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหอๆๆๆ

21. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    ชอบที่ว่าเป็น อันตรายต่อ กาเป๋าตังอะคับ

:D

22. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ตำรวจเค้าคงเป็นห่วงเป็นใย กัวตอนจ่ายตังซื้อล้อ มานจะกลิ้งทับตีนเราม้าง:D

23. SnoozEviL

SnoozEviL New Member Member

5
    0
    1
    แม่เจ้า มันล้อเทพเลยนะนั่น

เป็นล้อที่รถ concept ใส่ลองกันมาเยอะมากแล้วมันจะไม่ดีตรงไหนง่ะ

ว่าแต่ก็ปล่อยเขาไปเถอะ

24. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    สงสัยคงเห็นเป็นซี่ๆ ซะมั้ง 555+ เลยคิดว่าอันตราย

25. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    BBS LM ชุดนี้เป็นอันตรายต่อกระเป๋าตังค์จริงๆครับ

พี่ผมที่เป็นตำรวจก็แนะนำว่าถ้าซื้อมาให้ถอดออกแล้วมันจะเอาไปดำเนินการต่อให้ ใส่แล้วสวยซะขนาดนั้นใครก็อยากได้

26. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ถ้าไม่ให้แต่ง

แล้วไมให้เปิดร้านแม็กวะ

งง

ล่าสุดสน.แถวบ้านตั้งด่าน

เห็นรถส่วนตัวของ ตร.ตั้งหลายท่าน

ล้อ บลิ๊งๆ มาเลย

เออ..ทีงี้.แม่งไม่จับกันเองซะเลยวะ

27. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    ตอบตลกดีจัง

28. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    อนาถใจจริง(-_-")

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้