ไครเคยไช้SCVแต่งบ้างไหมคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย mlvec2005, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    ไครเคยไช้SCVแต่งบ้างไหมคับ ใส่แล้วเห็นผลเป็นไงบ้างคับ รถยังไม่ทำหัวฉีดใส่ได้ไหมคับ

แล้วSCVตัวสั้นกับตัวยาวอันไหน ดีกว่ากันคับ พอดีสนใจจะลองใส่อ่ะคับ

ไส่แล้วมีผลข้างเคียงไมคับ เช่น ปั้มพัง รางแตก

อ่ะคับ จะใส่รถD-MAX คับ แนะนำด้วยนะคับ

2. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ใส่แล้วผมว่าเห็นความต่างน้อยนะครับไม่มาก รถผมทำมานานมากแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร
    scv ที่ว่าโมนะครับ เค้าแค่เจาะแยงรูน้ำมัน 4 รู แค่นั้นเอง เดี๋ยวถ้าผมได้ล้าง scv เมื่อไหร่ ผมจะถ่ายรูปมาให้ดู

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:46:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:46:40 ----------

ใส่แล้วผมว่าเห็นความต่างน้อยนะครับไม่มาก รถผมทำมานานมากแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร
    scv ที่ว่าโมนะครับ เค้าแค่เจาะแยงรูน้ำมัน 4 รู แค่นั้นเอง เดี๋ยวถ้าผมได้ล้าง scv เมื่อไหร่ ผมจะถ่ายรูปมาให้ดู

3. mlvec2005

377
    0
    0
    ขอบคุนคับ แล้วที่ไส่โมนี้ตัวสั้นหรอคับโมมาจากไครหรอคับ แล้วแค่แยงรู้น้ำมันเองหรอคับ นึกว่าโมสปริง ด้วย ยังไงถ้าถอดมาล้างรบกวนด้วยนะคับ

4. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ได้ครับพี่
    โมมาจากพี่ไผ่ecu แยงรูอย่างเดียวจริงๆอ่ะครับ

5. mlvec2005

377
    0
    0
    ขอบคุนคับ

6. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    โมดีกว่าไม่โมครับ แต่รู้สึกน้อยกว่าทำอย่างอื่นจริงๆครับ
    ตัวยาว ไม่สามารถแกะลูกมาเพื่อแยงเสื้อโมได้
    เข้าใจว่า เขาหาscvพวกรถใหญ่ หกล้อ สิบล้อ ที่รู้ใหญ่มาจากโรงงานอยู่แล้วใส่เข้าไปครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้