ถามเรื่องล้อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย hengsak, 4 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ไม่ทราบว่า ถ้าจะเอาล้อ 17" ของโตโยต้า Wish มาใส่ เป็น 5 รู 100 เหมือนกัน จะใส่ได้หรือเปล่าครับ ต้องใส่ยางเท่าไหร่ ถึงจะไม่ติดซุ้มล้อครับ:)

2. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ช่วยๆกานหน่อย ค้าบ พี่น้องค้าบ

3. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ถ้าแบบนี้ ก็ต้องยางแก้มเตี้ย 205/40/17 แก้ม40 ไม่ต้องผ่าซุ้ม แต่ติดปัญหาอาจติดตรงเบ้าโช้ค ต้องโม โช้คหน่อย กับตัดสปริง หรือเปลี่ยนสปริงโหลด

4. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ขอบคุณคุณ Mizutar มากครับ รถผมสีเขียวพอดีเลย พอเห็นรูปนี้เลยนึกภาพออกได้ง่าย
    ล้อที่จะซื้อมา เค้ามียางมาให้ด้วย เป็น 205/45/17 แต่คิดว่าถ้าต้องไปแปลงจุดอื่นต่อ คงจะใช้ล้อ 15 อย่างเดิมครับ เพราะของเดิมก็รู้สึกว่ามันเตี้ยแล้วก็กระด้างอยู่แล้ว พอดีรถคันนี้ให้แฟนใช้ประจำ ผมขับอีกคันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้