stepโมF20B

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tle-si, 3 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    สอบถามกูรูหน่อยครับว่าจะโมยังงัยดี ตอนนี้ที่ผมทำไปแล้วก็คือเปิดพ็อทขัดลื่น เจียฟายวีนออกลดน้ำหนัก แล้วก็ทำคลัชมานิดหน่อยต่อไปจะทำไรต่อดีตอนี้รู้สึกว่ามันไม่ค่อยวิ่งแล้วอ่ะครับ อ้ออีกอย่างF20Bเนี่ยะเอาอะไหร่เครื่องตัวไหนและชิ้นไหนมาใส่เพื่อเพิ่มความเเรงได้บ้างอ่ะครับ กูรูท่านใดทราบช่วยตอบทีครับ

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    NA ก็แบบนี้ ขับๆ ไปชินเท้าครับ ลองใส่โบดู จบแน่นอน แต่งบก็บานตาม

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    F20B ไม่ทราบจริงๆครับ สเตป ต้นๆ ก็น่า จะ
    ขัด ขยาย พอร์ท
    ปาดฝา ทำรอม จูนกล่อง เปลี่ยนปั๊ม เปลี่ยน หัวฉีด
    ไล่ ระบบไอเสียใหม่

4. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เปลี่ยน ท่อน ล่าง เป็น h22a หรือ h23 เลย ครับได้ cc กำลังก้เพิ่ม แบบ ชัดๆ หุหุ

ไม่ ยอากทำอะไรมากก็เปลี่ยนแคม แคม เหมือนกับ h22a ลองเลือกหาแคมแต่ง ดู ชอบแบบไหน

ถ้า ทำไม่มากไม่ มาย เปลี่ยน คอไอดี เป็น skunk 2 แล้วก็ขยายลิ้นเพิ่ม

บิดแคม หน่อย แล้วก็ หาอะไร มาจูนน้ำมัน แค่นี่ก็ วิ่ง เลย ลาก 8500 ลื่นๆเลย ครับ หุหุ

5. tle-si

171
    7
    0
    ขอคุณนครับ แล้วF20Bเนี่ยะใช้อะไหร่ตัวไหนของเครื่องอะไรได้อีกบ้างครับเพื่อเพิ่มความแรงอ่ะครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หวัดดี จาร์ยหึ่ม:D:D
    ปล. เครื่องตัวนี้ไม่เคยเล่น ไม่รู้จะช่วยไงครับ อัพไปนะ

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เหมือน กับ H22 อะไหล่ ใช่กันได้ งะครับ แต่ รายละเอียด ลึก ๆม่ะ ทราบ

แต่ พอรู้ ว่า ฝา สูบ ของ f20b กับ แคม ของ มัน ดีกว่า H22A

แล้ว ถ้าจำไม่ผิด เกียร์ จะจัดกว่า หุหุ ต้อง ถาม แอคคอด club น่าจะเซียนกว่า

หรือ คนนี่เลย ใช่ f20b เหมือนกัน081-6410308 เก่ง

8. tle-si

171
    7
    0
    ขอบคุณนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้