ปรึกษาเรื่องพัดลมJZครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 11 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีรถผมมีอาการแบตหมด แบบขับๆอยู่มันเหลือ8-9โวลต์เองอ่ะครับ
    (พอดีรถมีวัดโวลต์)แล้วไฟรูปแบตมันโชว์ เปลื่ยนแบตแล้ว เปลี่ยนไดชาร์ต(มือ2ลูกใหญ่กว่าเดิม)
    ก็ยังไม่หาย ช่างแนะนำว่าลองเปลี่ยนไดชาร์ตใหม่ดู เพราะอันที่ใส่อยู่มันชาร์ตอยู่ 12กว่าๆ (เดินเบา) ช่างบอกจริงๆแล้วมันต้อง13.8โวลต์ เลย แล้วให้เปลี่ยนเป็นพัดลมไฮโดรลิคด้วย
    เพราะพัดลมไฟฟ้า(ช่างบอกของวอลโว่)อันนี้มันกินไฟ(มาก) ก็เลยอยากจะถามว่า เปลี่ยนพัดลมเป็นไฮโดรลิค
    หรือ หาพัดลมไฟฟ้าที่ไม่กินไฟดีครับ

1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    พัดลมเป็นไฮโดรลิค เสียงเงียบสุดเลยๆ

แต่ไม่รู้ค่าทำจะแพงหรือป่าว

2. ขอแจมด้วยหน่อยนึงได้ป่าว:D

เดิมเป็นพัดลมฟรีปั๊ม อยากเปลี่ยนเป็น พัดลมไฟฟ้า ใช้งบเท่าไหร่ง่ะ..?

พัดลมฟรีปั๊มเสียงดังมาก ดังกว่าเสียงท่ออีกมั้งเนี่ย -*-

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2009
  3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เอ่อ ไฟมันน่าจะไม่ชาร์ทนะครับ

ต่อสายถูกหรือป่าว

4. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ปรกติพัดลมไฟฟ้าไม่กินไฟเยอะขนาดนั้นนะคับ...เพื่อนใช้อยู่หลายคนไฟก้อไม่ตกขนาดนี้

แต่ผมใช้ไฮโดรลิกอยู่คับ เรื่องความร้อนนี่ไม่ขึ้นเลยคับโอเคเลย แต่มันเปลืองที่ห้องเครื่องหน่อยนะคับ

ปล. ก่อนซื้อแนะนำให้เช็คกล่องไฮโดรลิคด้วยว่ามันทำงานหรือเปล่าคับ ของผมกล่องเคยเสีย เสียงมันจะดังมากๆเลยคับ

5. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    พัดลมฟรีปั๊มที่เสียงมันดังมากเพราะน้ำมันมันเยอะไปลองให้ช่างปาดน้ำมันออก เสียงน่าจะเบาลงเยอะคับ โอ๋ ส่วนเรื่องพัดลมไฟฟ้าลองโทรถามพี่บัสดู 0814-8672954 คับ

วันนี้เอาไปให้ช่างดู เค้าบอกว่าพัดลมมันต่อตรงไว้อ่ะครับ มันไม่ทำงานตามรอบ เปิดสวิชปุ๊บทำงานเลย ฟู่~~
    พัดลมแอร์ก็ต่อตรงเหมือนกัน ทำงานตลอด เด๋วลองดูในส่วนนี้ก่อนครับ ถ้าไม่หายค่อยว่ากันอีกที

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกคำแนะนำเลยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้