3d วาง H22 ได้ป่าวอะคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย RetHink, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RetHink

RetHink New Member Privilege

33
    1
    0
    จาวางได้หรือป่าวคับแล้วที่ไหนรับทำบ้างอะๆคับ
    รบกวนพี่ๆๆอีกนิดนะคับ

2. คำเดียว...ว่ามันเกินความจำเป็น
    หนัก...ก็หนัก...แรงก็งั้นๆ
    ถ้าจะลง H22 ลง B 16 ดีกว่า
    .............................................
    เครื่องมันหนักครับ...เวลาเข้าโค้ง...มีปัญหาเเน่ๆ
    ต่อให้ลง ช้วงล่างเทพๆมาเลยครับ...ต้องมีเจ็บตัวและ
    เสียของแน่ๆ...เพราะลงเครื่องใหญ่เครื่องแรงแล้ว
    ( ผมไม่เชื่อ...ว่าจะไม่อัดมันเล่นบนถนน...เหอๆ )
    คิดผิดคิดใหม่ครับท่าน...555

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช่แล้วครับเครื่องมันหนักแถมใหญ่ด้วยต้องตัดต่อเพลาอีกต่างหาก
    ถ้าจะวาง H22 วาง B20 ไม่ดีกว่าเหรอครับ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ก็มีคนวางนะครับ แต่ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะกับการวิ่งมุดไปมุดมา เอาไว้วิ่งทางตรงๆ จะดีกว่า

อยากได้แรงบิดเยอะๆ ใส่เทอร์โบแปรผันดีกว่าครับ ปรับตัวควบคุมดีๆ แรงบิดยังกะเครื่องดีเซล

5. ทางตรง...อะพอได้( ไม่เทพอะ ขี้สาดมากๆ )
    ทางโค้ง...หมาไม่รับประทาน555
    คิดผิดคิดใหม่ท่าน...
    ..........................................................................
    ฮอนด้า...เครื่องที่ใหญ่...ไม่ใช้ว่าแรงครับ
    บางที่เทียบแรงม้า...จากไดโนยังไม่ได้เลยครับ
    มันขึ้นอยู่กับคนขับ...
    .............................................................................
    เชื่อมะ...ผมยังเคยเห็น คนขับ ซิตี้ IDsL. แพ้ 2E เดิมๆใน 3 ห่วง
    ทุเรสไหมละท่าน...

6. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0

น่าสนนะคับ เทอร์โบ แต่ลงใน b20+b18 มันจะอึดหรือป่าวคับ และงบประมาณเท่าไรอะ (ใช้เกียร์ออโตนะคับ)

7. เหงด้วยครับ...
    แต่...เท่าที่เหงเจ้าของกระทู่อ้านะ
    แค่ B16a. ก็น่าจะพอแล้วครับ
    เพราะน่าพรึ่งได้สัมพัสกับ...กำลังของฮฮนด้า
    ผมว่าแค่พอประมาณ...มาตรฐานดีกว่า...
    เป็นห้วงครับ...
    เพราะ...คนขับรถบางคนกว่าจะหาแนวทาง..ของตัวเองเจอ
    มันนานเหมือนกัน...
    .........................................................................................
    แต่...ถ้าเจ้าของกระทู้...ต้องการไปลงแข่งจิม
    ผมมี...เครื่องแบบเดิมๆ...3 ตัวให้เลือกครับ
    D15b. / B16b. / B18c. รึไม่ก็ 1500 คาร์บูครับและ 1600 คาร์บู+หัวฉีด
    ที่กล่าวมา...รหัสเทพ แห่ง จิมคาร์น่าทั้งนั้นครับ....
    ดีกว่า K 20 . ในปัจจุบันครับ...อย่าไปพรึ่งเชื่อกระแสครับ
    จนกว่าเราๆ...จะเหง K 20 ( ตัวในไทย...วิ่ง 11 วิ ครับ )
    งืมๆ...มองมาตฐาน...อู่บ้านๆก่อนจะดีครับ...มันซ้อมง่าย
    อะไหล่...เกลือนเมือง...แต่ B16b. ก็ต้องงมหา...อะไหล่หน่อย...เหอๆ

8. RetHink

RetHink New Member Privilege

33
    1
    0
    ขอบพระคุณทุกท่านคับๆๆๆ

9. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    อัฟสุดๆ h22a ฝาดำ อ้อโต้ ราคา 30000 อิอิ

10. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    มันจะอึดไหมขึ้นอยู่ที่คนที่จะทำให้ครับ

งบประมาณขึ้นอยู่กับของที่ได้มา

ที่น่าห่วงคือเกียร์ออโต้ครับ ถ้าแรงบิดเพิ่มขึ้นเกินกว่า 30-40 เปอร์เซนต์ ควรจะมีการปรับปรุงเรื่องระบบเกียร์ เพราะมันจะรับแรงบิดได้ไม่ไหวมันจะพังซะก่อน

11. 555...
    ทางที่ดี...มองเคร่องที่เดิมๆ
    แรงม้าพอประมาณ...งบไม่สูง
    แบบ B16a. ก็พอครับ...ไม่ต้องไปประกบ...กับอะไร
    ลองให้ขับกันเดิมๆ...ก่อนดีกว่า...พอไม่พอเท้า...ก็ค้อยขายแล้วลงใหม่
    รึถ้าเงินถึง...มี 1 ตัวที่ เจ็บ ก็ B16b. ยกแคน+อินเทค+วาวล์+สปิงวาวล์+ลูกสูบก้านชัก+ชาฟร์
    เซ็ตโบ...เลยครับท่าน...เหอๆ K20a. ตัวนอก...ไม่ได้ดมก้นรถท่านแน่ๆ...555
    แง้ว...แสน 7 จะจบไหมนั้นที่ว่ามา...เหอๆ

12. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    เอา B20 + B16 มี TED ด้วย ขายให้ ถูก ๆ เอาป่าว

13. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
  14. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0
    เกียร์อย่างเดียวเท่าไร

15. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    B16A จบที่ 60000-70000 เนี่ย งบไม่สูงเหรอครับ :eek:

ผมว่า เอา B20 มาเซ็ตโบดีกว่ามั๊ยครับ มีตังค์ต่อก็เอาฝา B16 มาประกบ แรงแน่ๆ :D

จัดๆทั้งนั้นเลยครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้