น้องใหม่ถามเรื่องช่วงล่างหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย samico, 21 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. samico

samico New Member Member

3
    0
    0
    อาการคือขับแล้วจะแข็งๆกระด้างๆ มากครับ เวลาเจอถนน ไม่เรียบ นี้เหมือนขับเรือเลย แล้วเหมือนเบรคไม่คอย อยู่ ด้วยครับ
    ใต้กะทะล้อ ด้านขวาเห็นมีเหมือน คราบจาระบี อยู่ด้วย แต่ไปดูที่ยางเพลาขับ ไม่ได้ขาดครับ

ปล.พึ่งเปลี่ยนแม็กมา ครับ
    กำลังคิดว่าจะเอาไปโหลด ครับ
    ขอคำแนะนำพี่ด้วย ครับ

อยากเปลี่ยนสปิง กับ โช๊ค ครับ

น้องใหม่ฝากตัวด้วย ครับ อยู่ภูเก็ตครับ ใครอยู่ภูเก็ตมี อู่แนะบอกได้นะครับ

ขอบคุณครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าเป็นคราบลักษณะดำๆเหนียวๆ ก็อาจมีโอกาสน้ำมันเบรครั่วซึมได้ครับ
    รั่วออกจากซีลดิสก์เบรคหน้า ถ้าเช็คยางหุ้มเพลาขับ - เพลาแร็ค ไม่ขาดไม่รั่วนะ

เบรคไม่อยู่ เช่คผ้าเบรค เช็คชุดซ่อมซีลดิสก์หน้า-ลูกยางดรัมเบรคหลัง
    ถ้าเบรคแล้วมีอาการแป้นเบรคแข็ง แป้นเบรคจม เช็คปั๊มเบรคครับ

ของเดิมถ้ายังไม่เคยโหลดผมว่ารถไม่น่าจะแข็งกระด้างมากนะ

โหลดมีสองวิธีหลักๆของเดิมอัดตัดแต่ง หรือใส่ชุดโหลดตรงรุ่น แล้วแต่งบ

พี่-น้องมาช่วยกันเสริมด้วยนะครับ...:D

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    แล้วตอนก่อนเปลี่ยนแม็ก มันกระด้างรึป่าวครับ ใส่แม็ก-ยาง ขนาดเท่าไรครับ :)

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองเข้าร้านที่เปลี่ยนแมกมานั่นแหละครับ
    เค้าคงจะทำให้ได้นะครับ

---------- Post added at 18:54:36 ---------- Previous post was at 18:54:21 ----------

ลองเข้าร้านที่เปลี่ยนแมกมานั่นแหละครับ
    เค้าคงจะทำให้ได้นะครับ

ตามพี่ดิว....และ....ป๋าอ๊อดครับ..กลับไปหาต้นตอครับ...เดิมตอนยังไม่เปลี่ยนเป็นหรือป่าว...

เปลี่ยนแล้วเป็น.....ต้องกลับไปหาที่ร้านเก่าแล้วครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้