b14 อยากแก้ปัญหาน้ำมันและแก๊ส

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ch.arnnop, 6 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ch.arnnop

ch.arnnop Guest

0
    0
    0
    b14 ga15 auto gas-mixer ปัจจุบันเครื่องกินแก็สมากกว่าปรกติ จูนใหม่แล้วไม่ดีขึ้น จะswitch มาใช้น้ำมันก็รอบไม่นิ่ง แต่ถ้าหากถอดmixออกระบบน้ำมันรอบจะเดินได้ปรกติ อยากแก้ไขปัญหาทั้ง2ระบบให้ok มีแนวทางอย่างไรบ้างครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ใครใช้แกสมาบอกหน่อยค๊าบ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไม่ได้กวนนะครับ

ขนาดใช้แบบระบบหัวฉีด ก็ยังต้องอาศัยโชคช่วยในบางจังหวะเลยครับ

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    gas-mixer ปัญหาก้อแบบนี้อ่ะค้าบ หัวฉีดน่าจาโอกว่า

5. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    หัวฉีดผมยังเดินเป็นแคม272เลย:D

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

จูนจิพี่ :D

7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    รอพี่กานฟื้นก่อน
    เด่วขยายรูแก๊ซ
    อัดเขาไปเอากันให้ปี๊ดๆเลย:D

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ที่ว่าไม่ดีนี่อาการประมาณไหนครับ ย้ายมิกหรือยัง(เดินท่อใหม่ใส่กรองเปลือย) เพราะถ้ามิกอยู่ปากแอร์โฟลว์ มีคนแนะนำว่าให้ย้ายมิกเซอร์ไปไว้ในกรอง อันนี้ไม่เคย ลองโทรถามน้องโอ๊ตเราดูครับ ส่วนของผมย้ายมิกโดยการเดินท่อใหม่ ใส่กรองเปลือยอยู่หลังแบตแล้วเอามิกใส่ไว้ตรงกลางระหว่างกรองกะแอร์โฟลว์ อ่ะครับ ก็อาจจะทำให้จูนง่ายขึ้น แต่ถามว่ามีอาการมั้ย มานแน่นอนครับมีบ้าง ถ้าจูนไม่ดี
    สรุปก็คือ หัวฉีดครับ อิอิ

9. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ของผม 27 เท่ากับ 14 ครับพรี่ :D:D:D:D

10. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    กรองเปลือย ครับ ช่วย ปัญหา นี้ ได้ แน่นอนครับ
    ต้องลองครับ ตามหลัก คือ ย้ายมิกซ์ให้ ห่าง ปากแอร์โฟล์ให้ ไกล ยิ่งดีครับ

11. psoodto

psoodto New Member Member

62
    4
    0
    ของผมอาการเดียวกันเลยครับ แต่ผมไปเปลี่ยนเป็นหัวฉีด อาการที่พี่ว่ามาหายเกลี้ยงครับ วิ่งเหมือนน้ำมันเด๊ะ เอากรองเดิมมาใส่ ของผมช่างบอกว่าเป็นที่มิ๊กมันใกล้แอร์โฟว์มากไปครับ (เคยแอร์โฟวพังไปตัวหนึ่ง) ตอนนนี้วิ่งเครมากๆ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้