เครื่องเสียต้องเปลี่ยน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tee mighty w, 18 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tee mighty w

tee mighty w New Member Member

10
    0
    0
    ไม่ทราบว่าจะลงเครื่องไรดี(ดีเซล)ที่จะมาลงในไมตี้ว่าเครื่องไหนน่าสนใจไม่เรื่องมากและประหยัดนำมันด้วยช่วยตอบด้วยนะครับ กรุณาเถอะไม่อยากลงเบนซิล(จะเอาไปบรรทุกนะครับ):cry::cry:

2. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  3. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    5555+ พูดเล่นคับ ก็ลงในตระกูลเดียวกับนะคับจะได้ไม่ต้องแปลงไรมาก เช่น 5l 3l อยากประหยัดก็ลง 2l-1 แต่อยากแรงก็ข้ามสายพันไปเลย 4d56t หรือถ้าเงินหนัก d4dไปเลยคับ 555+

4. ดีเซลยุคนี้ต้องมีหอยครับ เครื่องนอกติดหอยมามีหลายรุ่น รอเซียนๆมาตอบครับ

5. tee mighty w

tee mighty w New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับตอนนี้ก็เล็งไว้ที่ 2kd ที่ใส่ในไทเกอร์ เพราะเครื่องตระกูล l ไม่ค่อยประหยัดและก็ไม่อยากทำเครื่องอีกอะครับ(ไม่คิดที่จะขายรถนะครับ)แต่ไม่รูว่าจะมีปัญหาไรบ้างและการวางเครื่องตัวนี้ไปจะยุ่งยากไหม (2kd)

6. ตามข้างบนเลยคับ

7. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    รอเซียนครับ

8. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    รอฟัง และ รอชม ครับ

9. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ผมแนะนำ 1kz ครับ

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    d4d

11. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ถ้าแรงๆต้อง2Jเลยครับ

12. tee mighty w

10
    0
    0
    แล้วถ้าผมจะวาง 2kd จิงๆจะยุ่งวุ่นวายในการวางสายไหมครับแล้วที่ไหนวางสายเก่งๆดีๆอะครับ

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มาหนับหนุน 4D-56คับ เครื่องนอกมีหอยติดมาด้วยนะ
    ส่วน ตระกูล KD-KZ ต้องอาศัยอู่ที่มีประสบกามเฮ้ยประสบการณ์
    เยอะๆ หน่อยนะเพราะมีเรื่องของกล่องเข้ามาเกี่ยว ไม่งั้นจะปวดกระบาลในภายหลังเด้อ

14. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    1KD หรือ 2KD ic ก็ได้ครับ เครื่องตระกูลนี้ทนครับเพราะเป็น Gennaration 2 แล้วถูกแก้ไขข้อบกพ่องหมดแล้ว....เหยียบเข้าไปไม่มีพังประหยัดน้ำมันด้วยครับ หรืออยากทำแรงก็แรงได้ไม่แพ้เบนซิลครับ

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    D4D ไปเลยครับถ้าหาได้ มีมาครบไม่ต้องแต่งเพิ่ม

16. tee mighty w

10
    0
    0
    มีอู่ไหนดีดีที่วางสายเก่งๆแนะนำบ้างครับ

17. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ถ้าจะเอาไปใช้งานและประหยัดด้วย 2kd ก็น่าใช้คับ ประหยัด ไม่มีปัญหา...แต่ตัวนี้ถ้าคิดอยากแรงตัดไปเลย...เข็นครกขึ้นภูเขาง่ายกว่าคับ

ใช่แล้วคับ ตัวอยู่ในวีโก้น่าจะเพอร์เฟคกว่า....แต่ถ้าคิดแรงแบบแข่ง 4d56 เลยคับ

18. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    2KD-FTV กะ 4D56T แรงๆ

19. อะไรก็ได้ที่แรงๆๆ

20. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    อารายก้อได้ที่เค้าเรียกว่า คอมมออนเรล คับ อิอิ

21. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
  22. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    จัดไป........

23. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    วางดีเซลเชียงกง ราคาแรงกว่า 1J bo อีก แต่ว่าพอว่างเสร็จแล้ว ราคาใกล้เคียงกัน ถ้าไม่เล่นของแต่งเยอะ แต่ผลที่ได้ออกมาซิ มันแรงคนละเรื่องเลย ลองตัดสินใจดู มีรถแรงๆ ต้นจัด ปลายมี อยู่ในครอบครอง เวลาขับก็สบายไม่เหนื่อย

24. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ถ้าจะให้ดี รอน้ำมันขึ้นอีกรอบ แล้วรอเครื่อง ยกออกจาก คอมมอนเรล น่าจะดีครับ
    อิอิ

25. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    4D 56 หรือไม่ก้อ คอมมอลเรว คัฟ

26. tee mighty w

10
    0
    0
    ผมก็มีแนวทางนี้ในหัวอยู่เหมือนกันเพราะดูเหมือนว่าตอนนี้เครื่องราคาขึ้นมาอะอีกอย่างเครื่องผมส่วนอีกก็ไม่มีปัญหาอะไรอีกอะกะว่าจะซ่อมใช้ไปอีกระยะหนึ่งแล้วก็เปลี่ยนเป็นคอมมอนเรลเลย
    แต่มีคนเตือนว่าต้องได้ของมาให้ครบถึงจะดีและม่มีปัญหาในติดตั้งเพราะคอมมอนเรลใช้ไฟฟ้าทั้งหมดเลยรวมทั้งคันเร่งที่ใช้ไฟฟ้าควบคุมทั้งหมดอะครับ

27. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    4d56 เลยคับ

28. Mochisuperhero

760
    6
    0
    4d56t กำลังจะวางใน Hero เร็วๆๆนี้

29. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    แอบมารอดูเซียนตอบ

30. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยสนับสนุน 4D56 นะครับ ไม่ใช่ว่าเครื่องไม่ดี นะครับ
    แต่ผมว่ามันกินน้ำมัน เพราะเห็นว่าเจ้าของจะเอาไปใช้บรรทุก (น่าจะใช้ทำงาน) ผมว่าหาเครื่องที่มันประหยัดหน่อยน่าจะเหมาะ กับเศรษฐกิจแบบนี้

แต่ถ้าจะเอาแรง ไม่ต้องพูดเลยครับ 4D56 โบ 07-10 อิอิ
    จัดปายยยยยยยยยยยยยยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้