งานท่องเที่ยวประจำปี MRC

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย MRC, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MRC

MRC New Member Moderator

272
    24
    0
    เมื่อว่านคุยกับพี่แจ๊ต เลยจะสำรวจก่อนนะครับ แล้วจะสรุปพร้อมประกาศในวันที่ 15 มกราคม นี้
    คาดว่าน่าจะเป็นวันที่ 31 มกราคม เพราะ
    1. แจ้งล่วงหน้านาน ๆ จะได้จัดเวลากันได้
    2. เสาร์สิ้นเดือนจะได้เตรียมวางแผนใช้เงินเดือนดี ๆ
    3. จัดหลังเดือนนี้ อากาศจะร้อนไป
    และคาดว่าน่าจะเป็น บูติค ราฟท์ รีสอร์ท กาญจนบุรี เพราะ
    1. เราไม่ได้ไปเที่ยวต่างจังหวัดกันนานมาก ครั้งสุดท้ายน่าจะเป็นบางแสนเมื่อสามปีที่แล้ว
    2. ไม่ไกลจากกรุงเทพ แค่ 200 กม. ถนนดี เดินทางไม่อันตราย ดูแผนที่ในเวปข้างล่าง
    3. เราเซ๊ตราคาได้เพราะเป็นรีสอร์ทของผมเอง เพื่อน ๆ เราหลายคนไม่อยากจ่ายแพง
    4. สถานที่สวย อากาศดี ดูรูปที่ www.boutiqueraft-riverkwai.com/galleryt.html
    5. อาหาร เครื่องดื่ม free style อนุญาติให้เอามาได้ ไม่ต้องซื้อ
    6. สถานที่ท่องเที่ยวเยอะ รอบ ๆ รีสอร์ท เช่น น้ำตก ถ้ำ พิพิธภัณฑ์ เขื่อน

งานนี้เอาสัมพันธภาพนะครับ กินกันไป เมากันไปริมแม่น้ำ เราจะได้ไม่แยกย้ายหายไปจากกัน
    concept เดิม มามากสนุกมาก มาน้อยกินมากเมามาก คร๊าบ

ถ้าเพื่อน ๆ ok ผมจะเซ็ตราคาและเมนูให้ครับ 2วัน 1 คืน ไม่น่าจะเกินคนละพัน รวมที่พักและอาหารครับ
    ให้ลองลงชื่อดูนะครับ ผมจะได้เตรียมตัว

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ดีคับเงินกองกลางเราก็ยังมีเหลืออยู่ เอามาใช้จัดเปนงานปีใหม่ปีนี้ก็ดีคับ

3. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อีคนข้างบนอ่ะ ว่างไปอ่ะป่าวววว

4. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ส่วนผมต้องหาวันไปให้ได้ อยากไปเที่ยวกับ พี่น้องงง

5. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    น่าสนใจ

6. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    จัดไปเลยครับพี่น้องมากันเยอะๆคร๊าบ

7. MRC

272
    24
    0
    เห็นด้วยกับเก่งครับ เก็บคนละพัน ส่วนเกินใช้เงินกองกลาง
    เชิญลงชื่อเลยครับ เราจะได้พบปะกันที่ ๆ แบบบรรยากาศมันส์ ๆ
    มา 5 คัน เราก็สังสรรค์กัน 5 คัน
    มา 30 คัน เราก็สังสรรค์กัน 30 คัน
    ผมจะได้ล๊อคห้องและสถานที่และอาหารใว้
    รูปวิวจากห้องพักครับ

8. เเท็ค

เเท็ค New Member Member

666
    7
    0
    ถ้าผมไปกับเบียร์ ก็คือ ต้องจ่าย2000 งั้นเหรอ ครับ

9. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    เรื่องค่าใช้จ่าย รบกวนพี่ประทีป มาโพสรายละเอียดหน่อยนะคับ จะได้เข้าใจตรงกันว่า ยังไง เเล้วก็รบกวน ลงวันที่เเน่นอนด้วยก๊าบ เก่งจะได้รู้ จะลางานไปได้ไหม เพราะ วันเสาร์เก่งก็ทามงานน

10. MRC

272
    24
    0
    ได้ครับ สรุปเป็นวันเสาร์ที่ 31 ม.ค. นัดเจอกันที่ลาดพระบรมรูปทรงม้า เวลา 8.30-9.00 น.
    9.00 น. ออกเดินทางผ่านสะพานพระราม 8 มุ่งหน้าบนถนนบรมราชชนนี
    10.00 น. แวะพักรถ 30 นาที ซื้อขนม เข้าห้องน้ำที่ปั๊ม ปตท. นครปฐม
    11.15 น. ถึงตัวเมืองกาญจน์ แวะเที่ยวสุสานสหประชาชาติ และพิพิธภัณธ์สงครามโลกครั้งที่ 2
    ทานข้าวเที่ยงข้างพิพิธภัณฑ์ ข้าวแกงอาหารป่า อร่อยมาก 25 บาท (จ่ายเอง)
    13.00 น. ออกเดินทางจากตัวเมืองเข้ารีสอร์ท
    13.45 น. ถึงรีสอร์ท เข้าห้องพัก เปลี่ยนเสื้อผ้า เล่นน้ำ ตามสบาย (ใครพาแฟนมาด้วยก็ผลัดกันนวด)
    15.00 น. เริ่มปาร์ตี้ ดื่ม กิน ร้องเพลง
    17.30 น. เริ่มเมา กินต่อเคล้าดูพระอาทิตย์ตกเขาจากชั้นสอง (ดูรูปร้านอาหารข้างล่าง)
    19.30 น. ปาร์ตี้ยังไม่หยุด
    21.30 น. ใครไม่เมา ก็คอแข็งมาก ใครเมามากก็ไปนอน (ห้ามอ๊วกใส่ที่นอนนะเฟ้ย แม่บ้านผมตามถึงห้อง)
    ....
    วันอาทิตย์ที่ 1 ก.พ.
    ใครตื่นก่อนก็ อาหารเช้า american breakfast หรือ ข้าวต้ม น้ำส้ม กาแฟ โอวัลตินร้อน .....
    ใครอยากอยู่ต่อก็ ok ใครอยากไปเที่ยวน้ำตก ถ้ำ ขี่ช้าง ล่องแพ ดูช่องเขาขาด ก็ตามสบาย
    แต่ผมว่าหลายคนนอนแฮงค์แน่ ๆ

ค่าใช้จ่าย 1,000 บาทต่อท่าน รวมที่พัก 1 คืน อาหาร 2 มื้อ
    เหล้า เบียร์ เราแชร์กันซื้อครับ หรือใช้เงินกองกลางก็เดี๋ยวเก่งสรุปให้ที ผม ok ครับ
    เชิญลงชื่อด้วยครับ ผมจะได้ไม่ขายห้องให้แขกนอก

11. MRC

272
    24
    0
    ที่นอนครับ ห้องหนึ่งนอนได้ 3 คนเพราะมีเตียงใหญ่ + เตียงเล็ก
    ใครพาแฟนมาก็เอาไปห้องหนึ่งสองคน
    หรือถ้ามากันไม่เยอะก็ห้องละสองคนไปเลย

12. MRC

272
    24
    0
    อาหารก็เป็นประมาณเนี๊ยครับ ต้มยำปลาคัง ปลาทิบทิมนึ่งมะนาว ผัดผักรวม ไข่ดาว หมูป่าผัดเผ็ด ฯลฯ

13. MRC

272
    24
    0
    ห้องเป็นส่วนตัวนะครับ ไม่ใช่แพพักรวม หรือแพเธค มีแอร์ ห้องน้ำใหญ่พร้อมน้ำอุ่น ม่านมิดชิด เล่นไรกันได้สี่ห้าคนสบาย ๆ

14. MRC

272
    24
    0
    บรรยากาศยามเช้า วันนี้หนาวมาก แต่ไม่รู้วันที่ 1 ก.พ. จะหนาวอยู่รึเปล่า

15. chang

4,985
    57
    48
    สวยอ่ะ

16. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ลงชื่อเรย ไปด้วย 2 คน
    เจอกันนะจ๊ะ

17. MRC

272
    24
    0
    1. ท๊อป 2 คน (ห้อง R1, ห้องที่วิวดีที่สุด)

เพื่อไห้ง่ายแก่การจัดห้อง ผมจะใส่เบอร์ห้องไล่จากห้องที่วิวดีสุดตามลำดับการจองก่อนหลังนะครับ

18. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ผมขอหนึ่งห้อง2คน+ลูกน้อยอีกหนึ่ง

19. ละม่อม

ละม่อม New Member Member

36
    0
    0
    ติดเรียนคร้าบบ

อดไปเลย วิชาสำคัญด้วย

ตอนแรกเรียนอาทิตย์บ่าย แล้วก็โดนย้ายมาเสาร์เช้า ล่อซะ สี่ชั่วโมงติด

20. ไปเช้ามืดๆกลับได้ไหมคับ ช่วงดึกผมมีธุระ (ผมเป็นสมาชิกใหม่ด้วย ยังไม่รู้จักใครเลย)

21. Keng@7GT-A

1,750
    177
    63
    อยากไปอะพี่ เเต่ติดทำงาน ถ้าตามไปพอจะบอกทางหรือมี เเผนที่ไหมอะคับ

22. ployly_15

ployly_15 New Member Member

5
    1
    0
    อยากไปด้วยอ่ะ แต่ว่ารถยังไม่ได้อ่ะ ที่พักสวยจังเลยค่ะ คราวหน้าต้องไปให้ได้ อิอิ...

Keng@7GT-A ถูกใจสิ่งนี้
  23. Gu_zaz

Gu_zaz New Member Member

63
    2
    0
    ถ้ามีเงินหน้าจะไปครับผม

24. MRC

272
    24
    0
    ......

25. MRC

272
    24
    0
    ออกงานซักครึ่งวันดีใหม แค่ 200 กม. EVO VII GTA ใช้เวลาไม่เกิน 2 ชั่วโมงน่า
    เย็นจะได้สังสรรค์กัน แผนที่ตามนี้นะ
    www.boutiqueraft-riverkwai.com

26. MRC

272
    24
    0
    อยากให้มาสังสรรค์กันนะครับ ถ้าไปเช้ากลับเย็น งานเลี้ยงยังไม่เริ่มเลยอ่ะ แนะนำให้เลื่อนธุระดีกว่า เมาไม่ขับด้วย อันตราย

27. MRC

272
    24
    0
    ....
    :(
    ....

28. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    เที่ยวเผื่อด้วยนะคับ...วันที่ 1 ติดงานคับ

29. tawan_69p

tawan_69p New Member Member

2
    0
    0
    ที่พัสวยจังถ้ามีโอกาสจะไปด้วยนะครับ

30. เเท็ค

เเท็ค New Member Member

666
    7
    0
    ขออนุญาต ผ่านนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้