เกี่ยวกับไฟ r10

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย shooting23, 4 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    พอดีรถผมประสบอุบัติเหตุนิหน่อย( อีกนิหน่อยก็จะตายเอาอะ )คือต้องยกหน้าตัดมาใหม่ให้อู่เพื่อนพ่อทำ
    พอเอามาแล้วมาสังเกตุที่ไฟตรงกันชนมันไม่เหมือนเดิมอะคือตัวเก่าของผมมันเต็มจนมาถึงด้านข้างแบบ
    ของพี่หม่อมเลย แต่ไอ้ตัวนี้มันไม่เต็มมันมาพอดีถึงกันชนแล้วก็ด้วนเลย เลยอยากรู้ว่า r10 เหมือนกันแต่
    ทำไมไฟไม่เหมือนกันแบบไหนใหม่เก่ากว่ากัน แต่เท่าที่สังเกตุนะผมเห็นในบ้านเรามันมีแต่ไฟเต็มทั้ง
    นั้นเลยอะ วานผู้รู้เข้ามาตอบทีนะครับ จะรอฟัง ส่วนอุบัติเหตุไว้จะเล่าให้ฟังวันหลังนะครับ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    กันชนหน้าของ R 10 เค้ามี 2 แบบครับ แบบไฟยาวกับแบบไฟโปรเจคเตอร์

3. shooting23

167
    0
    0
    แล้วแบบไหนมันดีกว่าอะครับพี่หม่อม

4. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    เอาเอาโครงหัวตัดป่าวครับ ของผมมีครบๆเลยครับ ทั้งหน้า แก้มซ้าย+ขวา กันชน หน้า ดุมหน้า ส่องข้าง ปีกนก ก็มี เอาเป็นว่า เอาไปใส่แทนหน้าเดิมๆๆๆได้เลย อิอิอิ รีบมาเอานะจะ ชั่งกิโลขายแล้ว

5. shooting23

167
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่แต่พอดีรถเสร็จแล้วขอบคุณในนำใจอีกครั้งครับ ว่าแต่ว่าพี่ยังมีอะไรของ R10 บ้างหละครับที่มันไม่มีประโยขน์กับพี่
    แล้วเพื่อผมจะเอามาใช้ได้บ้าง

6. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ก็อยากที่บอกไอะครับ

7. PeMhom

1,163
    3
    0
    แฮะ..แหะ..อยากไปดู..แต่อาทิตย์นี้ไม่ว่างอีกล่ะ

8. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    อยากเหงอ่ะ

มันมีแบบโปรเจคเตอร์ด้วยหรอ r10 เนี่ย

9. PeMhom

1,163
    3
    0
    ดูรูปในกระทู้แต่ง R 10 อ่ะ..มีอยู่ช่วงที่คุยกันเรื่องกันชนหน้าลิ้นหนาอ่ะ..หรืออีกอันกระทู้ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=582427
    อ่ะ..ลองไปดู

10. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ok คับ
    นึกออกแล้วครับพี่หม่อม
    ผมลืมไปเลยเนี่ย
    555
    ไม่ได้เข้ามาเล่นนาน
    ลืมหมดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้