ขอคำแนะนำเรื่องยางครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nismomonster, 1 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    หายางใหม่อยู่ครับ 235 45 17 เคยใช้ RE01R แต่ตอนนี้หาไม่ได้แล้วครับ NEOVA ก็ไม่มีขาย อยากลองเปิดใจเล่นยางแปลกๆดูบ้างเช่น NITTO FEDERAL TOYO แต่ก็กลัวครับ ใครมีอะไรแนะนำก็บอกมาเลยครับ การขับขี่เน้นถนนทั่วไปใช้ความเร็วสูงบ่อยครับ ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ:):):)

2. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    พี่ว่ายางยี่ห้อ CONTINATAL ก็ดีน่ะคับ เงียบมากแถมใช้ความเร็วสูงได้คับ ส่วนมายางยี่ห้อนี่จะใส่พวกรถยุโรปคับเช่นพวก CLK SLK คับ

3. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    หุหุ continental ต้องไม่ใช่ made in Malaysia นะ มาจาก มาเล ถูกแต่สู้ที่มาจาก ยุโรปไม่ได้

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ตัวที่น่าลอง มี Falken 615 ยางตัวปีใหม่เกาะมาก และก็อีกตัว ลองดู BS RE050 ละกัน บนถนนน่าจะพอกับ 01r แต่บนทางเปียกเหนือกว่าคนละชั้น แถมเงียบกริบซะด้วย

ตัวอื่นๆ เช่น Federal 595R อันนี้เกาะจริง ยาง 01R และ AD07 ไม่ใช่คู่แข่งในด้านความเกาะ แต่ไม่เหมาะกับลักษณะการใช้งานของโอ้ต แถมหมดเร็วมาก Toyo 888 เกาะมาก แต่หอนสนั่น ไม่เหมาะเช่นเดียวกับ 595 อ่อ continental เคยใช้ใน E46 เงียบดี เกาะพอใช้ แต่จำได้ว่าราคาแรงแถวๆ Re050 ดังนั้น จึงควรมองที่ 050 มากกว่า

โชคดีครับ

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    Federal 595R เกาะดีจริง แต่หมดเร็วโครตตต

6. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    595 เพิ่งเปลี่ยนมา แนะนำเลยครับ ยางดีต้นทุนต่ำ เกาะไม่แพ้ยางซิ่ง
    แจ่มและถูกครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเหมาะกับความเร็วของ 8 MRคันนี้หรือ หรือปล่าวเพราะเร็วมั๊กๆ :D

7. primo_xx

747
    6
    0
    595 เพิ่งเปลี่ยนมา แนะนำเลยครับ ยางดีต้นทุนต่ำ เกาะไม่แพ้ยางซิ่ง
    แจ่มและถูกครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเหมาะกับความเร็วของ 8 MRคันนี้หรือ หรือปล่าวเพราะเร็วมั๊กๆ :D

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องยางนี่ ต้องยกนิ้วให้พี่โอครับ กูรูตัวจริง:cool:

9. kittio

750
    8
    0
    ถ้าเป็น 595 RSR ราคาตอนนี้ไม่ถูกเลย 235/45/17 อยู่แถวๆ 6800-7500 ต่อเส้น เรื่องความเกาะไม่ต้องห่วง เพราะรถแข่งคลับเรซระดับแชมป์ใช้ทุกคัน เวลาต่อรอบพีระเหนือกว่า 01R และ AD07 เป็นวิต่อรอบ เจอถนนเปียก ก็ไปได้ดีกว่าพอควร ข้อเสีย คือ ดอกหมดเร็วกว่า 01R 2-3 เท่า และก็เรื่องคุณภาพยาง ที่มีบางคนบ่นว่าบางชุดเกาะ บางชุดก็ไม่เกาะ และก็เรื่องระยะเวลาการใช้ ที่ ใช้ไปสักพัก แล้วไม่ค่อยเกาะเหมือนเดิม

ถ้าให้แนะนำนะ พี่ว่าทนรออีกประมาณไม่เกิน 3 เดือน แล้วซื้อ AD08 หรือ RE11 น่าจะดีที่สุด

10. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    อั๋นเปลี่ยนขนาด 16 นิ้วใช่ป๊ะราคาเท่าไหร่แล้วแก้มกับดอกยางเป็นไงสวยป่าว :confused::confused::confused:

11. primo_xx

747
    6
    0
    ซื้อมา เส้นละ 3000 ให้เค้าสั่งให้งะพี่ แต่เป็นตัว SUPER STEEL 595 ULTRA HIGH PERFORMANCE (UHP) TYRE แต่ถ้าใครจะเอาลองถาม บอย อีโว 2
    ครับ แต่ราคาปรับขึ้นแล้วนะครับ
    ลิ้งนี้เลยครับ พี่อ๊อด http://www.federaltyres.com.au/ss595

ตัว top ของยางยี่ห้อนี้คือรุ่น
    595RS Sport Competition

12. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    รอไม่ไหวแล้วคับพี่โอยางเก่าเน่าหมเดแล้วคับ ต้องหายางใหม่มาใส่ก่อนแล้วรอยางตัวใหม่ออกคับ แต่ละอย่างแพงๆทั้งนั้นเลยกลุ้มคับ

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าราคา 3 พัน
    595 เป็นตัวเลือกที่นาสนใจนะอ็อด เพราะอ็อดใช้รถไม่เยอะ ดอกยางคงไม่สึกมากเท่าไร

14. kittio

750
    8
    0
    ถ้าไม่ใช่ตัว 595 RSR หรือ 595 RS ดอกไม่น่าหมดเร็วเท่าไหร่ครับ

15. nismomonster

339
    4
    0
    แล้วไอ้ตัว595นี่มันใช้ดีมั้ยครับ ใครเคยใช้บ้างครับนอกจากคุณอั๋น

16. primo_xx

747
    6
    0
    รอบอย Evo 2 มาบอกนะ เพราะผมเพิ่งใช้:D

17. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    คุณอั๋นบอกว่าดี คูณโอ๊ตไม่เชื่อคุณเพื่อนอั๋นเหรอครับ :D

18. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0

คุณอั๋นคุณโอ๊ตคร้าบบ ปิดประตูตีแมวป่าวคับบ หุหุหุ :D

19. nismomonster

339
    4
    0
    ผมไม่ค่อยเชื่อเพื่อนผมคนนี้เท่าไหร่คับ แค่นั้นแหละคับ

จัดad07ไปแล้วคับหาแบบพลิกบางกอกเลยทีเดียว ใครสนใจไปหาได้ที่ร้าน DR 216 วงเวียน22 เลยครับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆสำหรับทุกความเห็นครับ

20. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0

ขอบคุณอย่างเดียวไม่ได้ ต้องเลี้ยงหนมด้วยน่ะ หุหุ ;)

21. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ยางใหม่ ถูกใจเลยอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้