ถามเรื่องเครื่องๆหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GF_B14, 3 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GF_B14

GF_B14 New Member Member

58
    1
    0
    รถผม บี14 เครื่อง ga15 dne ติดแก๊ส...แต่ใช้น้ำมันไม่ได้ ตอนนี้ล้างแอร์โฟร์แล้วแต่ก้อไม่หาย อาการพอเปลี่ยนเป็นน้ำมันเครื่องเดินไม่นิ่งพอเบิ้ลเครื่องมันก้อวอดและก้อดับ (แค่แตะๆก้อวอดแล้ว):( ต้องเช็คหรือเปลี่ยนอะไรคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ:)

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แอร์โฟป่าวค้าบล้างไม่หายสงสัยต้องเปลี่ยนแล้ว

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คอยล์

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อาการนี้ กว้างมากอ่ะครับ น้ำมัน ไม่สะอาด ( มีสนิม ) ก้อเป็นไปได้

หรือ ปั๊มติ๊ก หมดแรงข้าวต้ม หรือ คอยย์ ในจานจ่าย หรือ แอร์โฟล

ผมว่า เอาไปเช็ค ดีที่สุด ครับ :D:D:D:D

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามผู้ใหญ่ครับ

6. GF_B14

GF_B14 New Member Member

58
    1
    0
    เยอะเหมือนกันนะเนี่ย
    ขอบคุณพี่ๆคับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เห็นถังน้ำมัน กับ ปั้มติ๊ก ของ โอ๊ะ วันนั้น
    ตกใจ นึกว่า มี ช๊อกโกแลต ในถัง น่ากั่ว มาก

8. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ผมก็เป็น ตอนนี้วิ่งได้แต่น้ำมัน
    แก๊สสตาดร์ยังไงก็ไม่ติด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้