รถกระตุก

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย dj_tonty, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dj_tonty

dj_tonty New Member Member

3
    0
    0
    เวลาออกตัวรถกระตุกมากเลยครับยิ่งถ้าปล่อยคัชท์โดยไม่เร่งยิ่งกระตุกมากๆๆ มีวิธีแก้ยังงัยบ้างแล้วต้องเริ่มจากตรงไหนก่อนดีให้ประหยัดงบหน่อยน่ะครับ ผมใช้ R10 ยังงัยต้องรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

2. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ดูคลัชก่อนเลยครับ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขำๆนะครับ

ครัชต์ ทองแดง 3 แฉก 6 ก้อน ปะ ครับ

ของผม ละ สั่น เป็น เจ้า เข้า เลย พี่ แต่ พอ ออก รอบ สูงๆ หน่อย สัก 1200 - 1500 นะ ตื๊ด เลย

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าถามผม อันนี้ขึ้นกับความเคยชินนะครับ
    ผมว่า การสั่นอะ มันขึ้นอยู่กับการขับของพี่ปะ คือพี่ปล่อยโดนเลี้ยงครัชต์ เนียนๆ ไม่ว่าจะทองแดงหรือกึ่งทองแดง รู้ระยะครัชต์ที่แน่นอนตอนรถจะพร้อมออกอะแล้วเลี้ยงเนียนๆ ผมว่ายังไง ก็ไม่ดับและไม่สั่นนะครับ

คือผมมีปัญหาคาใจมานานและ คือผมมักจะโดนพ่อว่าบ่อยๆ ครับเวลาขับ ทำไมขับแล้วออกตัวไม่สมูทเลย ซึ่งพ่อผมขับสมูทมากๆ แบบ เลี้ยง เชนเกียร์ นิ่มๆ เนียนๆ ตลอด ผมกระโชกโหกหากบ่อยๆ แม่นั่งก็บ่น ซึ่งยิ่งตอนเปลี่ยนครัชต์ทองแดงด้วย (ตอนแรกเนียนครัชต์เดิม) ยิ่งไปกันใหญ่เลย สั่นเป็นเจ้าเข้าเลย พอสักพักผมเริ่มขับจนชิน รู้ระยะแล้วขับ ใช้ความรู้สึกว่าถ้าเราเป็นคนนั่งละ มันเนียบ ไหมแล้วลองนับเวลาไปมหาลัย รถติดๆ หรือ ขับไปไหนรถติดๆ นับจำนวนครั้งว่า เราทำพลาดไปกี่ครั้งกัน ประมาณเนียครับผม ออกเนียนกี่ครั้งไม่เนียนกี่ครั้ง แล้วฝึกไปเรื่อยๆ อะพี่ สักพักผมว่ามันจะคล่องและหายไปเองครับ

ประเด็นเลย คือ

รู้ระยะยก และ ระยะออกตัว
    ดูรอบถ้าใกล้จะดับค่อยๆเลี้ยงคันเร่งเบาๆ นะ แล้วค่อยๆ ออก

ปล. ที่กล่าวมายกเว้นรถพี่วิน

4. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    พาดพิงอีกแระ
    ผมพยายามแล้วนะ แต่มันย๊ากยาก จะให้วมูทมี่ออกตัวต้องโหนรอบสูงๆเลยอ่ะ แต่ถ้าขับไปแล้วนี่สมูทสุดๆ อิอิ
    เดี๋ยววไจให้ลองออกตัวให้ดูหน่อยอ่ะว่าสมูทๆนี่ทำไง แต่มีข้อแม้ ห้ามเลี้ยงคลัทซ์นาน เดี๋ยวไหม้ เปลืองคลัทซ์ด้วย ข้อสอง ห้ามดับ 555555 ถ้าทำไม่ได้ โดนเหล้าปั่นเหยือกนึง 55555

5. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    จัดไปเลยเจ้าตูน.............ดับนี้ไม่กลัวอยู่แล้ว..............แต่ขออย่างนะเวลาจ่ายตัง..........กรุณาอย่าบ่น อย่าบ่นว่าแม่งถูก ชิป(หาไม่เจอ) อิอิ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ok อย่า ทำ ตัว เป็น เกย์ ละ กัน 555+

ใส่ คัน เร่ง แล้ว สวน เลย แบบ พวก โอ เอส 2 - 3 แผ่น ใช่ ปะ เอา แบบ นั้น เลย นะ 555+

แหม๋ๆ จูน แล้ว เส็ด แล้ว ทำ แอร์ เส็ด ก็ ระ ดับ ประ เทศ

เฮ้อๆ ........................ ท้อ งะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้