เครื่องคาบูนี่มันทำอะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nowbassist, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    เครื่องคาบูเดิมๆของNV นี่ทำอะไรได้บ้างครับ พวกเทอร์โบ กรองเปลือย สายหัวเทียน อะไรแบบนี้มันใส่ได้มั้ยครับ แล้วติดวัดรอบได้มั้ย หรือควรจะเปลี่ยนเครื่อง ถ้าเปลี่ยนเครื่องตัวที่แนะนำเป็นตัวไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าเปลี่ยนเครื่องธรรมดามาแล้วไปติดเทอโฐทีหลังจะได้มั้ยครับ

ขอบพระคุณครับ

ปล. จริงๆแล้วไม่ค่อยอยากวางเครื่องใหม่เลยอยากทราบว่าเดิมๆทำอะไรด้บ้างครับ ยังขับรถไม่เก่งเลย อยากทราบเป็นความรู้เฉยๆครับ

2. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ยังขับไม่เก่งแต่คิดจะแต่งขนาดนั้นแล้วเหรอครับ WoW :eek:

ที่ว่ามาทำได้หมดนะครับยกเว้นเซ็ตโบในเครื่องคาบูยังไม่เคยเห็นครับ
    ถ้าจะยกใหม่ก็เป็น sr นะครับไม่ต้องแปลงมาก

แต่ GA16 เดิม ๆ นี่ก็ไม่ธรรมดาแล้วนะครับ 150 - 160 สบาย ๆ

3. เครื่องคาบูที่สามารถทำได้ก็เยอะครับแต่ความเหมาะสมกับการใช้งานอาจจะไม่เหมาะสมครับเพราะกินน้ำมันมากครับ

-ปาดฝา ลองประเก็น เปลี่ยนคาบู ทำนมหนู เพิ่มไฟ
    แค่นี้ก็มี17แล้วครับแต่รับรองน้ำมันสดุ้งแน่ๆ

4. Pu_Racing

Pu_Racing New Member Member

62
    1
    0
    แรงไปเกรงว่าช่วงล่างเราจะรับไม่ไหวดิคับ

5. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    แค่ 140 รถเดิมผมก็สั่นแง๊กๆๆแล้วคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้