" Beyond the Twister "

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >

Trip ระยอง - เชียงใหม่ - ห้วยน้ำดัง - ปาย - ปางอุ๋ง ครับ ไปกัน 3 คัน 8 คน
    อากาศดี ฟ้าสวย ได้รูปมาเยอะเลยเอามาฝากพี่น้องชาวคลับครับ

คืนแรกที่ห้วยน้ำดัง

อากาศหนาวมาก ๆ คาดว่าจะเป็นเลขตัวเดียว ลมแรงมาก พัดเต็นท์แทบปลิว
    แต่พอตื่นเช้ามาเจอแสงสวย ๆ บอกได้เลยว่าหายเหนื่อยครับ

1. [​IMG]

แก้ไขล่าสุด: 27 มกราคม 2009
    ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    สวยงามมากครับ

3. ตื่นเช้าจากห้วยน้ำดัง ก็เดินทางต่อมาที่ อ.ปาย เส้นทางคดเคี้ยว
    หฤโหดมาก สาระพัดโค้งให้ลองเล่นกันไม่รู้จักเบื่อ เดินเล่นในเมือง
    มีของฝากให้ซื้อกันมากมายครับ

ป.ล. ทำไมคนถ่ายรูปที่ปาย ต้องกระโดด ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

4. ตื่นจาก อ.ปาย แวะทานไข่กระทะ เดินตลาดกินอาหารพื้นเมือง
    ก็สตาร์ทรถไปปางอุ๋งกันต่อ เส้นทางยากมาก ยากกว่าวันที่ผ่านมา
    แต่ไปถึงก็ทำให้นึกถึงภาพยนต์เรื่อง Happy Birthday ที่เพิ่งลงโรง
    ไป อยากมีนางแบบมาให้ถ่ายแบบในหนังบ้างจังเลยนะครับ

5. เช้าที่ปางอุ๋ง ต้องบอกว่าแสงสวยมาก ผมไม่แปลกใจเลยที่คนจากทั่ว
    ประเทศจะมาที่นี่ ถึงแม้จะอยู่ไกล และเส้นทางทุระกันดารแค่ไหน

6. เสน่ห์ของที่นี่คือหมอกครับ หมอกบาง ๆ ลอยเหนือน้ำตอนเช้า ๆ อากาศเย็น ๆ
    มีแสงอ่อน ๆ ส่องลอดใบสนลงมา คิดดูก็แล้วกัน ว่าบรรยากาศมันจะโรแมนติค
    ขนาดไหน

7. ภาพสุดท้าย ขอปิดด้วยภาพนี้ก็แล้วกันนะครับ ไม่รู้เป็นไร รู้แต่ว่าผมถ่ายเค้ามาเยอะมาก

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาชมนะครับ เพิ่งกลับมาถึงบ้านตอน
    สามทุ่มก็โพสกระทู้นี้เลย ภาพอาจจะไม่ค่อยปราณีตเท่าไหร่

เด๋วไว้จะทะยอยเอารูปที่แต่งแล้วมาลงเพิ่มเรื่อย ๆ นะครับ
    ภาพชุดนี้ก็ดูกันดิบ ๆ ง่าย ๆ ไปก่อน ยังไม่มีเวลามาตกแต่ง
    อะไรมากมาย

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  8. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ไปปางอุ๋งเจอหงในบึงไหมครับ ผมไปมาเหมือนกันแต่หาไม่เจอ รู้สึกเหมือนไปไม่ถึงยังไงๆก็ไม่รู้

9. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    แจ่มโคตรๆเลยครับพี่ ท่าทางจะหนาวจริงดูจากเสื้อกันหนาวแต่ละคนหนาซะ

10. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    แหล่มโด๊ะ แต่ไหงไม่มีรูปพี่โสหว่า หรือว่ารวมอัลบั้มเดี่ยวๆ :D

11. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

ทาม ไม รูป กรู มัน อ้วน จัง วะ

ที หลัง รี ทัช ตัว กรู ให้ หน่อย นะ

ส่ง รูป เด็ดๆ มา ด้วย

12. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    สวยงามมากกกกก

ปางอุ๋งตรงที่มันเหมือนในหนัง happy birthday นี่มันไกลจากแม่ฮ่องสอนปะครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2009
  13. เจอทั้งสองวันเลยครับ แต่อยู่ไกลลิบ ๆ เลยไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ

หนาวของจริงเลยว่ะโอ๊ต โดยเฉพาะคืนแรกถุงนอนขนเป็ด 5 องศายังเอาไม่อยู่เลย

มีเยอะ งั้นแหย่ไปก่อนรูปนึงก็แล้วกัน คริ คริ

14. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เยดสะเข้ นึกว่าราฟา เบนิเตซ

ยืนถือกล้อง ยังหลับได้อีกนะ

15. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    รูปคราวนี้สีสดเป็นธรรมชาติมากๆ สวยงามคับ

16. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

เยส สะ เข้ ถ่าย รูป หลับ ตา สอง ข้าง อะ

17. *~Pink LaBeL~*

*~Pink LaBeL~* New Member Member

99
    14
    0
    สวยจังเลยอ่ะ ...

18. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อากาศดีจิงๆๆ....อยากไปมั้งจังคับ

19. ถ้าถามว่าไกลไหม...ตอบว่าไม่ไกลครับ ปางอุ๋งยังอยู่ในเขต
    อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน

แต่ระยะทางประมาณ 30 กิโล(ถ้าจำไม่ผิด) ต้องใช้เวลาขับรถ
    ประมาณ 3 ชั่วโมง จากตัวเมืองน่ะครับ เพราะทางมันโหดมาก
    เอาเป็นว่ากลับมาจากทริปนี้ รู้เลยว่าที่หมดเงินไปกับช่วงล่าง
    คนละหลายหมื่นบาท มันดี หรือไม่ดีจริงยังไง

ป.ล. ปางอุ๋ง ขาวจั๊ว

20. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

ชักเริ่มอยากไปซ่ะแระคร๊าบพี่ เฮ่อๆๆ

ปล.รูปสวยมากมายคร๊าบ

21. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    สวยงามมากเลยค่ะ ดูแล้วให้รู้สึกอยากไปเลย

แต่พี่โส.......ยืนหลับยังได้เลย:D:D

22. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> เห้อ!!! ยืนถ่ายรูปยังหลับได้เลย สุดจริงๆ :D <<<

23. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    รูปแรก ทำไมไอ้ปิ๊คตัวมันแดงจังฟะ

24. รูปสวยมากๆ ครับ ชอบครับแบบนี้

25. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ขับถึง 3 ชั่วโมงจิงเหรอ ว่ะ ผมว่ามันเร็วกว่านั้นนะ อิอิ
    ปล...นับถือในการขับรถเลย ว่ะ สุดๆๆๆ

26. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    สุดประเทศคับรูปนี้

27. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    รูปแหล่มขิงๆ โดยเฉพาะ รูปพี่โสเนี่ย :D:D

28. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    มันอยู่เส้นระหว่าง แม่ฮ่องสอนกับปายใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเราไปจากปาย

กับปจากแม่ฮ่องสอน มันใกล้ที่ไหนมากกว่ากัน

แถมรูปปางอุ๋งยามเช้า กับหมอกบนผิวน้ำ อีก 1 รูปก็แล้วกันครับ

ถ้ามาจากปาย ไปปางอุ๋งระยะทางประมาณ 95 โลครับ ขับรถประมาณ 4 - 5 ชั่วโมง

ถ้ามาจากตัวเมืองแม่ฮ่องสอน ก็ประมาณ 30 กว่ากิโล ขับรถประมาณ 2 - 3
    ชั่วโมงครับ

ทางเข้าปางอุ๋งป้ายจะไม่ใหญ่ ภาษาทางการจะเรียกว่าอ่างเก็บน้ำหมอกจำแป่
    เดินทางไปจนสุดทาง จะเจอหมู่บ้าน ทางแคบมาก ชื่อหมู่บ้านรักไทย ถ้ามาจาก
    อำเภอปาย ทางเข้าจะเลยจากถ้ำปลามานิดเดียวครับ คณะของผมก็มาจากทาง
    อ.ปาย ไม่ได้แวะเข้าตัวเมืองแม่ฮ่องสอนเหมือนกัน ทางโค้งเยอะ แคบมา กบางช่วงทางชันเกือบ 45 องศา สุด ๆ แล้วจ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้