รบกวนช่วยดูห้องเครื่องให้ด้วยครับ P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย suwwitt, 5 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suwwitt

suwwitt New Member Member

7
    0
    0
    ตามรูปเลยครับ เป็นคันหนึ่งที่ผมไปดูมาแต่ติดที่ทำไมมันใหม่ยังไงชอบกลครับ เลยเอารูปมาให้พี่ๆช่วยดูให้หน่อยครับโดยเฉพาะตรงคานหน้า มันใหม่เอี่ยมจริงๆนะครับ ผมดูเลขตัวถังก็ตรงกันครับกับในเล่ม ผมจึงคิดว่ามาขอความมั่นใจจากพี่ๆดีกว่าครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ต้องดูรถจิงๆอ้ะครับ

อาจโดนมาหรือไม่โดน...หรือเเค่ทำสีมาก็เป็นได้

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่รุ้ครับ

แต่ขอบแก้มหน้าเดิมๆ สีบรอน ไม่ใช่ดำ

ใหม่ก็เพราะเขาล้างหมดแล้วอะครับ

4. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ผมดูคันอื่น ของ one2car มันก็น่าจะปกติ ขอบแก้มมันสีดำนะ(ทั้งรถสีเงินและสีแดง)

5. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  6. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ซื้อรถมือ2เหมือนแทงหวยครับ ถ้าซื้อแล้วดีก็เหมือนแทงถูก ถ้าซื้อแล้วแย่ก็ต้องซ่อมกันไป
    ส่วนรถในรูปดูลำบากครับ บางทีเค้าอาจเก็บสีใหม่ก็ดูยากแล้ว

7. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ผมก็ดูไม่เป็นอะ แต่เค้าอาจจะเก็บสีมาดีอะครับ

เพราะตอนผมออก R10 มาเมื่อก่อน(มือสอง) ดูทีแรกคานหน้าก็ไม่มีรอยอะไรมีตรา nissan อยู่แต่ขับได้ไม่กี่เดือนสีรอกซธงั้นถึงได้รู็ว่าไปจิ้ม เค้ามาก่อน

8. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ถ้าไม่ตัดหัว/คานบน ก็ลองดูที่สติ๊กเกอร์เหลืองคับว่าสีมันสูงกว่าหรือต่ำกว่า ถ้าสีสูงหรือเท่ากัยสติ๊กเกอร์ก็แปลว่าทำมาแล้ว แต่ถ้าสีต่ำกว่าก็แปลว่าไม่ได้ทำสีมา แต่ว่าถ้าเค้าลองสติ๊กเกอร์ออกแล้วแปะใหม่จะเห็นรอยแกะที่ขอบๆ แล้ว ดูโลโก้นิสันที่คานว่ามีมั้ย เป็นแบบปั๊มลงไปในเหล็ก โดยปกติถ้าพ่นมาใหม่ตัวโลโก้จะจาง หรือหายไปเลย แล้วสีดำที่แก้มเป็นสีกันสนิม ส่วนใหญ่รถที่ออก 0 มา ไม่มีพ่นในจุดนี้ให้ จะพ่นที่กระโปรงท้ายและซุ้มล้อใต้ท้อง ไม่ค่อยพ่นตรงนี้เพราะมันไม่สวย แล้วถ้าเป็นกันสนิมที่พ่นมานานอายุขนาดนรี้แล้วต้องมีร่อนหรือเป็นคราบ สีจะไม่ดำ มืด ลองเปิดประตูหน้าแล้วดูในซอกระหว่างแก้มกับประตูว่ามี สีสาก หรือ ละอองสีหรือไม่ แล้วดูหัวน็อตตัวล่างใต้แก้มที่ติดกับประตูว่ามีรอยขันที่หัวน็อตรึเปล่า แค่นี้น่าจะพอเดาๆได้แล้วคับว่ามาสเตปไหน คร่าวๆๆ

9. suwwitt

7
    0
    0
    ตรงสติ๊กเกอร์สีเหลืองมีรอยแกะจริงๆครับ ส่วนรอยปั้มนิสสันที่คานหน้าผมหาไม่เจอครับ ไม่รู้ซิครับผมอาจจะหาไม่เจอเองก็ได้เค้าบอกมาที่ 235000 ครับ แต่ถ้าจะเอาประกัน 6 เดือนหรือ 20000 กิโลเค้าขอขายที่ 260000 ผมก็อึ้งๆไป สรุปแล้วผมสู้ไม่ไหวครับ ขอผ่านคันนี้ไปก่อน ผมมั่นใจว่าคานหน้าทำสีมาแน่นอน ส่วนชายกันชนล่างผมลองเคาะดูแล้วทำสีชัวๆครับ แต่อาจจะไม่ได้ชนหนักมาก็ได้ แต่กับราคาที่บอกมา ผมรับไม่ได้ครับ แพงมากกกกก

10. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    สนใจ รถ เกียร์ธรรมดา
    ทำมาบ้างแล้วอ่ะ
    ของผมเอง เด๋ว เข้าอู่ถอดของแต่งชุดใหญ่ออก
    เหลือไฟซีนอน กันชนหน้าคามิโน่ สเกริตข้าง ภายในตัวคามิโน่ กระจังตาข่าย
    ช่วงล่าง จิค สีทอง บอลจอยท์ ทั้งสี่ต้น
    ค้ำหน้า-หลัง
    เบรคหน้าสกาย
    เครื่องพัลซ่า เกียร์เต็ท คลัชท์โอเอสซุปเปอร์ซิงเกิ้ล
    อินเตอร์ ทรัสท์ โบลวออฟเกดดี้ไทป์อาร์ เรคกูเรเตอร์ ปั๊มสกาย
    ท่อไอเสียเลสนอก สามนิ้วทั้งเส้น
    เบาะไบรด์คนขับ
    พวงมาลัย นาร์ดี้
    ล้อสิบเจ็ด
    สองแสนสี่ สนใจมาดูรถได้
    ขายแบบโดนบังคับขาย
    เซ็งๆๆ
    :cry:

11. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ขายได้ไวไวๆนะคับพี่ฉะ อิอิ

12. suwwitt

7
    0
    0
    โอ้โห รถของคุณ ฉะ ถ้าผมเป็นวัยรุ่นกว่านี้ซักหน่อยนะครับ ผมเอาแน่ๆครับ แถมทำไปเป็นแสนเลย แต่ขายแค่ 240000 ราคาชั่งถูกยั่วใจหลายๆคนจริงๆเลยครับ คือประเด้นของผมเนี่ย พอดีว่าซื้อมาแล้วผมต้องสลับกันใช้กับแฟนบ้างครับ แล้วแต่โอกาส จึงไม่สามารถหาซื้อรถที่เป็นแนวดังกล่าวได้ครับ อยากได้แบบเดิมๆครับ ส่วนใจจริงผมก็อยากได้เป็นเกียร์ธรรมดานะครับ แฟนก็ขับได้ไม่มีปัญหา แต่เท่าที่ทราบมาว่าไมมีตัวเกียร์ธรรมดานำเข้ามาจำหน่ายใช่มั๊ยครับ จะรบกวนไปมั๊ยครับถ้าขอความกรุณาคุณ ฉะ ช่วยโพสรูปให้ดูหน่อย หรือว่าส่งมาที่เมลผมก็ได้ครับ [email protected] จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ

13. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    ได้รถพี่ฉะไปผมว่าโคตรคุ้มเรย
    คุณแทบไม่ต้องเอามาทำไรมาก
    ขับได้เรย ซื้อออกมาจากเต้นท์
    ก็ยังไม่แน่นอนว่าจะมีปัญหาที่มองไม่เห็นตามมาอีกป่าว
    เอาใจช่วยครับขอให้ได้รถดีๆไว้ใช้ครับ
    ไม่ว่าจะซื้อจากเต้นท์หรือในคลับ
    ก็พรีมีร่าเหมือนกาน ^^

14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    รถ ใน รูป โดน ครับ ผม โดน ชน จ๊ะ เพราะ เหมือน กับ รถ ป๋ม เลย ตรง แก้ม

ส่วน รถ พี่ ฉะ ถ่าย รูป มา ลง หน่อย ซิ ครับ อิๆ

15. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    เท่าที่เหนๆมานะครับ คานหน้าเดิมๆ จาสีดำ เหมือนพลาสติคเลย ดำๆมันๆ

16. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เด๋วออกจากอู่พี่หนุ่มจะถ่ายรูปให้ดูคับ
    ปัญหารถดับ หายแล้ว เกิดจากคอยล์แต่งอ่ะคับ
    เครื่องพัลซ่า มันแรงนะคับ
    จะให้แฟนขับ คงไม่เหมาะ ยกเว้นชอบซิ่ง
    เกียร์ธรรมดา ของพริมิร่า ที่ญี่ปุ่น ตรงรุ่นจิงๆ
    ตั้งแต่กระบองยันเกียร์ เรือนไมล์ ขึ้นตรงเหมือนเดิม
    รอรูปแล้วกาน รับประกัน สวยแน่
    แต่ถ้าขายไม่ได้ก้อดี
    จะได้บอกแฟนว่าขายไม่ออก
    (เด๋วโดนไปเต็นท์ ละยุ่งเลย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้