เดือนนึง เพื่อนๆโดนปล้นกัน เดือนละกี่หนคับ ใช่ครับผมเรียกไอ้แบบนี้ว่าปล้น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na_mme, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    โดนตำรวจปล้น เดือนละกี่หนคับ ของผมประมาณเดือนละหน แต่เมื่อวานนี้

อยากจะเอาบาทาน้อยๆไปลูบหน้า ท่านผู้ถือกฎหมายจริงๆ

ผมขับรถขึ้นทางด่วนเส้นใหม่ที่จะไปลงพระประแดง

ตอนประมาณเย็นๆ รถติดยาวเหมือนกันผมก็นึกในใจว่าอาจจะเป้นที่ช่องเก็บเงิน

มีจำนวนไม่พอกับรถที่เข้ามาใช้บริการเลยทำให้หางแถวยาวพอสมควร

ก็ไม่เอะใจอะไร พอผมเข้าช่องตู้เก็บเงินทางด่วนเท่านั้นแหละ

เจอตำรวจยืนรอดักจับ รถบรรทุก รถกะบะ ไอ้เราก็นึกว่ารอด

ไม่ได้เอารถแต่งไป แบบนี้เป็นเพื่อนๆจะคิดว่าผมจะไม่โดนจับใช่ไหมแต่เปล่าเลย

โดยผม จะหยิบกระเป๋าเงินที่ใส่ไว้ในกางเกงยีนส์เลยต้องถอดเข็ดขัดนริภัยออก

เพื่อหยิบกระเป๋าเงิน พอหยิบเสร็จ ก็จ่ายค่าทางด่วนเสร็จแล้วก็คาดเข็มขัด

พอออกตัวปุ๋บ แม่งเรียกเลยครับ "ขอดูใบอนุญาติขับขี่ด้วย"

ผมก็ง ถามว่า จับผมข้อหาอะไร แม่งบอกว่า ข้อหาขับรถไม่คาดเข็มขัดนริภัย

อึ้งแดกครับ ถึงกับอึ้งแดก ไอ้เชี่ยตรู ปลดเข็มขัดเพื่อหยิบกระเป๋าเงินโว้ย

มันไม่ฟังอะไรจ้องจะเขียนใบสั่ง ด้วยความรีบบวกกับไม่มีเวลาไปเสียค่าปรับ

เลยต้องยอมจ่ายไปร้อยบาท แค้นฉิบหายเลยคับ

อยากจะบอกความรู้สึกในใจว่า ตรากรมตำรวจที่เป้นรุปดาบกับโล่ห์

ผมอยากให้เปลี่ยนเป็นรุป เตารีด กับคันไถ จะดูเหมาะกับท่านทั้งหลายมากกว่านะคับ

ผมเลยอยากถามว่าเดือนนึงเพื่อนๆโดนปล้นด้วยข้อหาปัญญาอ่อนอะไรกันบ้าง

2. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ส่วนใหญ่ไม่ค่อยโดนครับ

แต่ปัญหาปลดสายเข็มขัด แล้วเอื้ยมไปเอาของ นี่เคยโดนเหมือนกันครับ

เซ็ง ๆ กันไป

3. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    -โดนข้อหามอไซค์ไม่ขับชิดซ้าย เพราะมีรถเมล์จอดรับคนอยู่ข้างทางขึ้นมาเลนสอง เลยต้องขับเเซงมาเลนสาม

-ไฟหน้าสีขาว ไม่ใช่ไฟซีนอลสว่างๆ นะ เเค่ตัวหลอดไฟเป็นสีน้ำเงินทำให้เเสงส่องออกมาเป็นสีขาวเเค่นั้นเอง

โดนจับตกเดือนละ 3 ครั้งเห็นจะได้

เคยโดนมากสุดวันเดียว 4 ด่าน

รถที่ใช้ Honda click เดิมสนิทนอกจากสีไฟหน้าสีขาวเเค่นั้นเอง สวมหมวกทุกครั้ง

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เคยแบบว่าดื้อสุดๆกับเรื่องแบบนี้เหมือนกัน ถ้าไม่ใช่4แยกไม่มีกล้องจับภาพ มั่นใจว่าไม่มีอย่างอื่นผิดแน่ๆ

พอโดนโบกแล้วเราก็รีบคาดเลยคับ ใบขับขี่ก็ยังไม่ต้องให้ ถ้ามันยืนยันว่าจะเอาให้ได้ ก็สวนไปเลยด้วยคำนี้

"คุณมีหลักฐานอะไรมากล่าวหาผมว่าไม่ได้คาดเบลท์ ตอนนี้ผมก็คาดอยู่"

วันนั้นยื้อนานมากกกกก(ด้วยที่ตอนนนั้นยังเปนเด็ก แล้วก็ว่างด้วยไม่ได้รีบไปไหน) สุดท้ายเค้าก็รำคาญแล้วก็ไล่ให้ไปไกลๆ

ตอนขับรถออกยังปากดีใส่ท่านเค้าอยู่เลยว่า"เด๋วมึงเจอกับกูที่สน.แน่ ไม่รู้ซะแล้วว่ากรูลูกใคร"(เห่าๆไปงั้นล่ะ ไม่ได้มีอะไรเลย ปากดีเข้าว่า)

มานั่งนึกดูยังขำตัวเองอยู่เลย ทำไปเพื่อ??????

5. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    วันก่อนโดนเรื่องหลอดไฟเลี้ยวสีขาว...

ผมถามว่าผมขับมาตรงๆ ไม่ได้เปิดไฟเลี้ยวผิดเหรอด้วยคับ

มันบอก อย่ามาหัวหมอ...ยังไงก้อผิด

ตกลงสอบถามเจ้าหน้าที่เรื่องข้อบทกฎหมาย นี่ หัวหมอ เหรอ..

โดนไปร้อยนึง....เฮ้ออ

6. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ใช้มอไซอยู่ โดนบ่อยเหมือนกัน ครับ เหนือยใจ

7. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ผมว่าเปลี่ยนตราโลโก้กรมตำรวจจาก

ดาบกับโลห์ เป็น เตารีดกับคันไถ ดีกว่า

ส่วนกองปราบปราม แนะนำให้แก้เป้น

กองปรักปรำ

NAT U11 และ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อเคยโดนไฟหน้าสีขาวอมฟ้าเหมือนกันคับ

9. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ตำรวจดี ๆ ก็มีนะครับ

ผมเคยรถเสียพี่ตำรวจเค้ามาช่วยรุนรถให้ด้วยครับ อิอิ

10. tsk

tsk New Member Member

175
    4
    0
    ไม่มีเหตุผลซะเลย......................แล้วบอกว่าคนใจมีนําใจ เฮ้อ

11. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    หลังๆขับรถแตนๆ ไม่โดนเรียกแล้วครับ เพราะเรียกไปก็ทำไรตรูบ่ได้ เบลท์ก็คาด ไม่งั้นมันร้องจัง รำคาญ

แต่เป็นคันเก่า ถึงเรียกก็ต้องเสียเวลากับผมอย่างน้อยครึ่งชั่วโมงละครับ ผมมันข้ออ้างเยอะ ถ้าทนไม่ไหวก็ปล่อย ถ้าทนไหว ก็เขียนใบสั่งมา เดี๋ยวให้ผู้ใหญ่ไปเอาออกให้ อิๆๆๆๆๆๆๆ

12. mink_b16

mink_b16 New Member Member

45
    1
    0
    เคยโดนเรื่องป้ายพับอ่ะคะ...คือ มันเป็นกรอบที่คล้ายป้ายพับคะ แต่มันไม่พับอ่ะคะ มันเอ้ย!!! คุณตำรวจเค้าบอกยังไงก็ดูว่าพับ ขี้เกียจเถียงเพราะรีบไปทำงานคะ แต่!!!! ที่ร้ายคือ โดนไป 500 นะคะ มันบอกว่าค่าปรับจริงๆมัน2000บาท 500 บาทแล้วกัน แมร่ง!!!!!!!
    กลับมาบอกเพื่อนๆทุกคนพูดว่า พับตรงไหนว่ะ ???!!!!!!
    ตอนหลังเอาออก เอาทะเบียนเจาะยึดกะกันชนแม่งไปเลย แม่งก็ยังเรียกให้จอด เดินรอบคันแล้วโบกให้ไป เสมอ!!!!!

ปล. ทุกวันอาทิตย์สายๆหน้า Crytal Park คะ

13. เด๋วนี้ด่านถี่มากเลยครับ

เลยแยกประเวศไปทางลาดกระบัง เป็นจราจรกลางครับ(เฉพาะกลางวัน 10.30-11.30โดยประมาณ)
    แม่งเรียกเลยครับ "ขอดูใบอนุญาติขับขี่ด้วยครับ"
    ผมก็ถามว่าจับผมข้อหาอะไรอ่าครับ แม่งบอกว่าดัดแปลงสภาพรถ
    ผมก็ถามว่าดัดแปลงยังงัยแล้วยังงัยถึงดัดแปลง
    มันบอกเนี่ยล้อยื่นออกมา เอาใบขับขี่มา
    ผมเลยต้องยื่นให้เพราะเถียงไม่ออก
    แล้วถามต่ออีกว่ารถโหลดมารึเปล่าเนี่ย?!!
    ผมบอกว่าอ้าวพี่ยังดูไม่ออกเลยว่าโหลดมารึเปล่าแล้วมาบอกว่าผมโหลดมา(จริงๆแล้วโหลดมาแต่ไม่มาก)
    แมร่งบอกอย่ามาหัวหมอ
    ผมบอกว่าจริงๆแล้วโหลดได้นะครับตามกฏหมายจากกึ่งกลางไฟหน้าถึงพื้นไม่ต่ำกว่า40ซ.ม.พ่อผมบอกมาเพราะพ่อผมเป็นนักกฏหมายพ่อผมย่อมรู้ดีว่าผิดหรือไม่ผิด(อันนี้ซุยครับ)
    ถ้าพี่จะเอาใบขับขี่พี่คุยกับพ่อผมก่อนและกันแล้วก็พลางหยิบโทรศัพท์ขึ้นมากดโทรออก

แมร่งก็บอกไปๆๆๆทีหลังอย่ามาหัวหมอกับผมอีกนะพร้อมกับคืนใบขับขี่ให้

อีกที่ เส้นเฉลิมพระเกียรติ ร.9(สวนหลวงร.9)แดกแมร่งทั้งกลางวันกลางคืนแดกแมร่งให้พุงกาง(สน.อุดมสุข)

ยอมเสียเวลาดีเสียตังครับ

ร้อย สองร้อยทำหายยังไม่เสียดายเท่าให้พวกแมร่งเลย

14. คันนี้ยังไม่เคยทำผมเสียตังค์ให้หัวปิงปองเลยคัย ภูมิใจและแปลกใจสุดๆ ^__________^

15. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
  16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เห็นด้วยกับ ตราโล่..เตารีดกับคันไถ ดูแล้วน่าจะเหมาะกับตำรวจบ้านเราจริงๆ :D

17. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    " เห็นด้วยนะครับ เหมาสมอย่างแรง "

18. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0

โดนใจ

19. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    นานๆจะเสียสักที

ใช้วิธีให้แฟนเถียงให้ เหอๆ

20. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เห็นด้วยว่าควรเปลี่ยนตราโลโก้

21. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    อยุ่ ตจว. ไม่เคยโดยครับ

22. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    อยุ่ ตจว. ไม่เคยโดนครับ

23. mink_b16

45
    1
    0
    โดนประจำๆๆๆๆ อย่างน้อยขอให้ได้เรรียกก่อน เด๋วว่ากัน......เสียเวลามาก!!!!!!!!

24. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    โจรในเครื่องแบบ

25. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    โดนเหมือนกันคับ ด่านเดียวกันเลย ประมาณ 4 ทุ่ม พูดกับเราเหมือนเรา ไปขโมยรถไครมา
    พอผม แจกใบแดงเส็ด พูดกับผมทิ้งท้ายว่า ขับรถดีๆนะคับ "ลูกพี่"

26. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    โดนเหมือนกันคับ ด่านเดียวกันเลย ประมาณ 4 ทุ่ม พูดกับเราเหมือนเรา ไปขโมยรถไครมา
    พอผม แจกใบแดงเส็ด พูดกับผมทิ้งท้ายว่า ขับรถดีๆนะคับ "ลูกพี่"

27. สน.ประเวศครับ โดนเรื่อยๆ หิหิ...

28. procagivaracing

1,336
    21
    0
    เบื่อไอรายการที่เเบบว่า ไม่มีไรทำ เเล้วมาตั้งตรวจมาจับผิดรถชาวบ้านอะ

เหมือนอาชีพที่ทำงานก้ได้ไม่ทำก็ได้

คิดอยากหารายได้เสริมก็มาตั้งด่าน

เหมือนหนีงาน มาปล้นชาวบ้านเเล้วกลับไปรับเงินเดือน

ให้รถเค้าผิดจริงๆ ผิดเห็นๆ เเล้วค่อยเรียกจับก็ได้

ไม่ใช่เรียกก่อนเเล้วค่อยหาข้อหา

มันน่าเกลียดนะตัวเอง

ผมพูดถูกไหม ?

29. mink_b16

45
    1
    0
    ถูก!!!!!!

30. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    โดนบ่อยๆครับ 1 ใบแดง กระดิกนิ้วรับ แล้วก็จากกันไป เบื่อหน่ายที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้