Emanage ปลั๊กขาว / ปลั๊กดำ ต่างกันยังไงคับ

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย Piccolo, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมก็ไม่ทราบว่ากล่องมันมีปลั๊กขาวกับดำ แต่ที่ผมได้มามันเป็นปลั๊กขาว แล้วมีคนบอกว่าปลั๊กขาวมันชอบรวนบ้าง , ของปลอมบ้าง , ไม่ดีบ้าง จนทำให้ผมไม่กล้าใช้ เลยอยากถามว่ามันใช่ได้เหมือนกันไหม จะแตกต่างอย่างชัดเจนเลยหรือเปล่า ช่วยแนะนำทีนะครับ

2. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ปลั๊กกล่องถ้าเป็นสีขาวของก็อป 100% ถ้าปลั๊ก IG สีขาวไม่เป็นไรใช้ได้คับ

3. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    ใช้ได้ ไม่ต่างกันครับ ต่างแค่ความรู้สึกทางใจมากกว่า :lol:

4. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไปเจอมาลองดูครับ

http://www.cm-club.com/vb/archive/index.php/t-5539.html

ข้อมูลจาก MACTEC
    E-Manage ปลอมระบาด

--------------------------------------------------------------------------------

เห็นวางขายกันเต็มเลยครับ ข้อสังเกตุง่ายๆคือ
    1. ราคาถูกกว่าปกติ
    2. โทนเหลือบสีของกล่องต่างจากของจริงเล็กน้อย
    3. อุปกรณ์อิเลคโทรนิคที่อยู่ในแผงวงจรด้านในต่างกับของ จริงหลายตัว
    4. serial number ใต้กล่องที่เป็น sticker สีเงินไม่มี ( GSC ..... )
    5. แผ่นวงจรด้านในไม่มี serial number ตัวพิมสีขาว (ลบไม่ได้)
    6. ใบรับประกันไม่ระบุ serial number
    7. ใบรับประกันไม่มีตรายางปั๊ม

(serial number ทั้ง3ที่ต้องเหมือนกัน)

ไว้วันหลังจะลงรูปตำแหน่งสังเกตุที่สำคัญให้ดูครับ

สงสัยอะไรโทรมาถามได้ครับ 06-0087800

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=179223

[​IMG][​IMG]

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ดันไว้ดีกว่า..

สำหรับผู้ที่คิดจะซื้อมาใช้ ก็ต้องศึกษากันให้ดีล่ะครับ :D

7. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เปงประโยชน์คับ ...

เพราะ E - manage นี่เหงโดนหลอกขายมาหลายคนแล้วคับ !!

8. Piccolo

1,673
    65
    0
    สรุปว่ามันก็ใช้ได้ไม่แตกต่าง ใช่ไหมครับ ใครมีข้อมูลช่วยแนะนำหน่อยนะครับ (จะได้สะบายใจหน่อย)

9. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เยี่ยมเลยกระทู้นี้ ต้องดันให้คนมาอ่าน

10. ktp_cu

ktp_cu New Member Member

476
    3
    0
    ช่วยดันครับ มีปาโยด

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
  12. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อัพๆ ความรู้

13. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18

พี่เค้าเป็นแฟนพันธุ์แท้จริงๆนะ

คอนเฟิร์ม!!!! :D:D:D

14. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    เคยได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับ
    ปลั๊กสีอะไรไม่สำคัญ ขอให้มันใช้ได้ไม่เสียก็พอ

15. Piccolo

1,673
    65
    0
    ก็สบายใจขึ้นครับ ที่มันใช้ได้ไม่ต่างกัน ไว้จะลองดูครับ:D

16. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ข้อมูลดีๆ ดันคับผม เป็นความรู้อีกด้วย;););)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้