ถังดักไอน้ามมันเครื่อง

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย elmo, 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    พี่สัน ง้าบ ถังดักไอ ของ มาสด้า สะปูด หมด แล้ว อะงับ อยากด้าย งิงิ เหลือแต่ ยี่ห้อ sarb มันดีเป่าอ่ะงับ ถามว่ามะไหร่ จะเข้ามาอีก เค้ากะบอกว่า ไม่แน่ใจ กลางเดือนหน้า อาจจะมี มั้ง งะ แง้ๆ จาอาวๆ มีที่อื่น ขายอีกเป่าอะงับ อ้อ อีก อย่าง ของ sarb 1700 ค่าใส่ 500 แต่ ของ มาสด้า สะปูด มะรู้ ราคางับ งิงิ

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ของพรี่เพ้งใส่ของCUSSOอ่า ชุดละสองพันสนใจไหมครับที่ร้าน R-STYLE มีขาย
    แต่ค่าใส่ทำไมมันแพงจังตั้ง500บาท

3. elmo

2,175
    3
    0
    เค้าต้งอมี เดินสาย หรือ ตัด ต่อ อะไร มั้ยอะพี่ เพ้ง งับ

4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ก็มีตัดต่อท่อพลาสติกอ่ะให้ความยาวพอดี แล้วก็หาที่ยึดให้แข็งแรง แต่ในกล่องมันจะมีขามาแล้ว ของพี่ก็ติดเข้ากับขาเหล็กรูในห้องเครื่องเลยอ่ะ แต่ตอนซื้อต้องดูว่าขนาดของท่อมันใหญ่หรือเล็ก เพราะของมาสด้ามันจะเล็กครับ

ซื้อแล้วเอาไปที่อู่ช่างหมูติดให้ก็ได้ครับ

เด๊ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

5. bank_626

bank_626 New Member Member

921
    2
    0
    เป้ จะไปติดวันไหนอะ โทรมาบอกพี่ด้วย (เสา-อาทิดนะ)

พี่เพ้ง แล้วรถผมมันจำเปนไหมอะ

6. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    น้องแบงค์ ลากรอบเยอะไหมอ่าครับ ถ้าเยอะก็จำเป็นเหมือนกันอ่า เพราะมันช่วยดักไอน้ำมันตรงฝาครอบวาล์วก่อนเข้าสู่ท่อไอดี ของเดิมมันยิงตรงเลยอ่ะ
    แต่ถ้าขับแบบชิวๆก็ไม่จำเป็นครับ

7. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    แต่3S-GTEของน้องแบงค์ก็น่าใส่เหมือนกันเพราะม้าก็สองร้อยกว่าตัวแล้วไม่ใช่เหรอครับ อิอิ อยากม้าเยอะแบบน้องแบงค์จัง

8. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เหอๆๆๆๆๆ
    TRCชุดละ600ก่าๆเอง
    มีของครบแต่ไม่มียี่ห้อ(ใช้ได้เหมียนกัล)
    เอาไปให้เพื่อนพี่ใส่ราคาไม่เกิน150ง่ายก่าป๊ะ

9. elmo

2,175
    3
    0
    ปะ เด๋ว จับ มือ พี่แบงค์ ไปใส่กัน ว่า แต่ เดิน ท่อกรองเปลือยโป้ นี่ ได้ร้านอันอะยัง อ่า

10. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    รวมๆๆแล้วมันเท่าไรอ่ะครับแว้วรถผมก็ต้องติดไมอ่ะครับไม่สามารถครับขอความรู้หน่อยนะ

11. elmo

2,175
    3
    0
    ติดเพื่อความสวยคับ อิอิ ล้อเล่ง อุอุ

12. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    มันมีตั้งแต่ราคา 500 ถึง 2000 ล่ะคร้าบ
    แบบธรรมดานะ
    ถ้าของ cusco ก็ต้องมี 2500 แร่ะ
    ผมซื้อมาแล้วติดเองล่ะคร้าบ
    เครื่องมือ+อุปกรณ์ที่บ้านครบๆ
    สนุกดีทำเองอ่ะนะ ลองดูดี๊

แบบแรกวัสดุพลาสติก ราคา 500-700
    แบบสองวัสดุสเตนเลส ราคา 600-800
    แบบที่สามวัสดุอลูมิเนียม ราคา 1000-1500
    สุดท้ายวัสดุอลูมิเนียม ไฮโซ ราคา 2500-5000
    ทั้งหมดเท่าที่เห็นมีขายในบ้านเราอ่ะ:)

13. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ท่อเปลือยก็ร้านศรีมงคลลาซาลนั่นแหละเจาเป้

14. elmo

2,175
    3
    0
    ถังดักเดิม ของโปเต้ มันอยู๋ตรงไหนอะพี่ๆ หามะเจอ งิงิ แล้ว ร้าน ศรีมล คง กัวช่าง มัน ซน หรือไม่ก็ พลั้ง พลาดอะดิ พี่ ไม่อยาก เสีย ค่าครู 13000 งะ มะมีตัง งิงิ

15. RollriderS

2,318
    9
    0
    ถังเดิมอารายอ๊ะ

ส่วนเรื่องร้านนั้นต้องไปยืนคุมแม่มเลยถืงจะโอเค

16. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ใด้มาฟรีๆอันนึง เด๋วรถเสร็จออกมาใส่แน่

17. elmo

2,175
    3
    0
    นั่น พี่ นิค ออกมา งวดนี้หล่อ แน่ๆ เลย ขอ ชมด้วย คนนะงับ งิงิ

18. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    ถังดักไอCUSSO:D

19. Suntipop

509
    11
    0
    อันข้างบนเนี๊ยะแหล่ะจะเอาๆ
    ชอบๆ

20. elmo

2,175
    3
    0
    อ่า อยากได้ สีน้ำเงิน อะโนไดซ์ อ่า คัสโค่า อันนี้เห็น ในออโต้ คา มีขาย นา แต่ ราคา แรงอยู่อ่ะ

21. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    ออโต้คาร์ขายอยู่สามพันกว่าๆ ประมาณสามพันแปดเนี่ยอ่ะ แต่ว่าใส่มาสด้าไม่ได้เพราะขนาดท่อไม่เหมือนกัน ของมาสด้าเล็กกว่า ที่ออโต้คาร์ขนาดท่อจะมีขนาดเดียว แต่ตัวถังดักเนี่ยมีตัวสูงกับตัวเตี้ย อ่ะ;)

ถ้าใส่แนะนำให้ใส่ท่อยางที่มีขดลวดข้างในจะดีกว่านะครับ:cool:

22. elmo

2,175
    3
    0
    อ่า ขอบคุณงับ พี่เพ้ง เกือบ ปายแล้ว ลืม เรื่อง สายไปเลย อ่า

23. RollriderS

2,318
    9
    0
    เหอๆๆๆๆๆๆๆ

24. bank_626

bank_626 New Member Member

921
    2
    0
    พี่เพ้ง ผมลากรอบก็ประมาณอยู่ที่ 3-4 พันรอบอะ

ส่วนเจ้าเป้ จะไปวันไหนก็โทรมาหละ

เป้ สนใจซื้อถังดักไอ แล้วไปทำบ้านพี่สันกันไหม 555

25. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    อันนี้ถ้าถามว่ามีประโยชน์ไหมก็ต้องตอบว่ามี แต่ถามว่าจำเป็นไหมอันนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับน้องแบงค์ดีกว่า ก็เหมือนกับเราติดเกจ์วัดนั่นแหละถามว่ามีประโยชน์ไหมอันนี้มีแน่นอนถ้าดูเป็น แต่ถามว่าจำเป็นไหมก็อันนี้อยู่กับเจ้าของรถครับ เพราะของเดิมติดรถมันก็มีอย่างเช่นตัววัดอุณหภูมิน้ำ เป็นต้น

แต่ถ้าให้ฟันธง รถน้องแบงค์น่าใส่นะครับ เพราะมีหอยแถมมีแรงม้าติดรถก็200กว่าตัวแล้วเป็น3S-GTEใช่ไหมครับ
    แต่จะใช้ถังดักไอยี่ห้ออะไรก็ได้เพราะมันก็คือกระป๋องนั่นเอง อิอิ แต่อยากให้ใช้สายท่อยางที่ข้างในเป็นขดลวดนะครับ

26. elmo

2,175
    3
    0
    ิอ่า มานคือกะป๋อง เวร กำ

27. Suntipop

509
    11
    0
    ของในบ้านเราดูดีๆนะคร้าบ
    เป็นกระป๋องแต่ข้างในไม่มีอะไรเลย เคยผ่ามาดูแร่ะ
    ของนอกต้องมีทั้งตะแกรงและในเหล็กกันน้ำมันย้อน
    กลับขึ้นไปด้วยนะ

อ้อ...เพื่อนสมาชิกมาทำที่บ้านผมก็ได้เพราะพวก DIY
    ของหนังสือ "นักเลงรถ" นักเลงรถกระบะ" และ "FMM"
    ก้มาทำที่บ้านทุกเดือนล่ะคร้าบ

28. elmo

2,175
    3
    0
    น่าสนไปทำ ที่บ้านพี่สันต์แหะ ว่า แต่ แล้ว พวกป๋ม จะดูยังไงหละ ค้าบ ว่า ข้างในกะป๋อง มันมี ที่กั้น มั้ย อะงับ

29. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0

ก็ไปซื้อของ สาด รึ ของคัสโก้ รึ มาสด้าสปีด มาผ่าดูสิ

อันใหนไม่มีที่กั้นก็โยนทิ้ง

ถ้าอันใหนมีค่อยเอาไปใส่

มะเห็นจะยาก:D:D:D

30. elmo

2,175
    3
    0
    โห พี่ โอ๋ แล้ว เงินที่ เอาไปซื้อละนั่น เสีย ดาย 3 พันได้กะป๋องเปล่า T_T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้