ผมไม่รู้จริงๆครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย suwwitt, 14 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suwwitt

suwwitt New Member Member

7
    0
    0
    ผมอยากจะทราบว่า พริเมรา กับ ซันนี่ บี14 ปี98-00 มันมีความเหมือนหรือต่างกันอย่างไรบ้างครับ ผมพอจะทราบแค่ พรีเมราประกอบนอก และเป็นเครื่องสองพัน
    เห็นในบอร์ดบอกว่าอะไหล่ใช้ด้วยกันได้ ตกลงมันมีความเกี่ยวข้องกันมากน้อยแค่ไหนครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ผมไม่รู้จริงๆ ขอบคุณครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ต่างกันเกือบทุกจุดคัรบ บางชิ้นเท่านั้นที่ใช้ได้

B14 ส่วนมากใช้อะไหล่ร่วมกับ R11 มากกว่านะ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มี แค่ บอดี้อะ เท่านั้นแหละ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองซื้อกระดอง B14 มาใส่ดูไหมละพี่ตูน 55+

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    พรีมีร่า..เขาอาภัพครับ...เขาจะหาอะไหล่ยากหน่อยครับ...ใช้ของ B14 ไม่ได้เลย...ม่ายมีตรงไหนที่เหมือนกานเลยอ่ะ...
    ดุมล้อยังไม่รู้เลยว่าจาเอาล้อแม็กซ์มาสลับกันได้รึป่าว..(ยังไม่เคยลอง..อิอิ)...
    มีพวงมาลัยที่น่าจะใส่กันได้...แต่ก็ไม่แน่ใจอีกน่ะแหละ...ไฟเลี้ยว ไฟหน้า ไฟท้าย..ร่วมกันไม่ได้เลย...
    ช่วงล่างไม่มีส่วนไหนที่ทดแทนกันได้...นอกจากดัดแปลง...
    ตอนนี้เท่าที่รู้...ไส้กรองอากาศ ผ้าดิสเบรคหน้า ใช้ของ A32 กรองน้ำมันเครื่อง เครื่องเบนซิน..ไม่รู้ใช้ของรุ่นไหน...ยังไม่เคยถามช่าง...
    ยางรองเบ้าโช๊ค..มีเพื่อนสมาชิกบอกว่า..เหมือนของฮอนด้าแอ็คคอร์ด...แต่ไม่รู้ปีไหน...
    แต่มี B14 ของน้องที่ทำงานอยู่คันนึง...อะไหล่เครื่องยนต์เกือบทุกชิ้นใช้ของพรีมีร่าได้...เพราะมานวางเครื่อง SR20 ฝาแดงมา...อิอิ..

และนี่คืออีกเหตุผลนึงที่ผมซื้อพรีมีร่ามาใช้...เพราะ "ไม่เหมือนใคร" อิอิอิ

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ก็ไอ้คำว่า "ไม่เหมือนใคร" นี่แหล่ะที่ทำให้เหนื่อย

ล้อก็ใส่กันไม่ได้ครับ B14 4รู100 Primera 4รู114

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    มันก็จริงอ่ะนะท่านตาม...แต่มันก็สนุกนะ..ผมว่า...

สนุกกับการตามหาอะหลั่ย...สนุกกับการคอยระวังรักษา..ไม่ให้มันเป็นอะไร...

เออ..แต่เหนื่อยจริง ๆ ว่ะ...ยิ่งอยู่ต่างจังหวัดงี้...เข้า 0 อย่างเดียว...สบายใจ...อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้