เห็นบอร์ดเงียบๆ..ขอนอกเรื่องหน่อย..

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sayon, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    พี่ที่ทำงานเขามาคุยบอกว่า..เขาขับอีซุซุ โกซีรีย์ แค๊ป4 SX+ 2500CC ไปเที่ยวน้ำหนาว แถวเพขรบูรณ์ ขับแข่งกับฟอจูนเนอร์ และก็ มาแข่งกับพี่ที่ทำงานผม วีออสลงเฮดเดอร์ด้วย...ไม่มีใครตามทัน มานจะใช่หรือเปล่าพี่น้อง... โกซีรีย์มานจะแรงจิงดิ รถเดิมๆนะม่ายได้ทำไร ผมว่าเขายังไม่เจอของจิงๆแน่ๆเลย NV+SR20 ผมเองแค่ 120 ก็พอแล้ว..ไม่เคยขับรถใคร..มีรถแค่คันเดียว ก้อเลยม่ายรู้ว่าที่เขาคุยมามานจะจิงป่าว..... หรือพี่น้องเราว่าไง........:D:D:D

2. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    มันขนาดนั้นเชียวหรือครับ หว่าวววว เดิมจิงหรอครับ กล้าคุยขนาดนี้อิอิ

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ต้องทำใจและ ปล่อยวางครับ ผมก็โดนเครืองไม่ได้ทำอะไรบอกว่าทำ ขับรถเราแบบสบายใจเถอะครับไม่ต้องเครียด อิอิ

4. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    แข่งกับใครละครับ

ถ้าขับกระบะแล้วคึกมันก็แรงกว่าปอร์เช่ที่กะลังขับชิวชิวมือข้างนึงกะลังบีบหัวเข่าขาวๆข้างๆอยู่

แค่ขับรถรีบกว่าแล้วคิดไปเองว่าคนอื่นตามไม่ทันป่าวคับ

*ไม่ใช่จะแซงรถแรงกว่าไม่ได้นะครับ แต่บางทีคุณชนะคนแต่ไม่ได้ชนะรถของเค้านะคับ

5. sayon

607
    11
    18
    ผมบางทีก้อรำคาญ....แต่ก้อไม่กล้าเบรค..เดี๋ยวม่ายมีโอทำ...อิอิ คงต้องทำใจเหมือนท่านป๊อบว่าแหล่ะ..

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ดีแล้วครับ หนทางสว่างรอท่านอยู่ :D

7. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ออกความคิดเห็นครับ

ถ้าหากว่าเดิมจริงนะครับผมว่าไม่มีทางเลยเพราะที่บ้านผมก็มี วีโก้3000 โฟวินนะครับก็เคยแข่งกับเพื่อน
    ที่ขี่ ดีแม็คทั้งตัว2500และ3000 บอกได้เลยผมทิ้งตั้งแต่ออกตัวเลยครับ ถ้าหากดีแม็คคันที่ว่าไม่ได้แอบไป
    ยัดกล่องใหม่หรือเซ็ตโบ ผมว่าคงจะโม้แล้วหละครับ
    แต่ถ้าเจอกับnvผมนะ ต่อให้อีก2เสาไฟครับ แต่ต้องลากเสาไปด้วยนะครับ อิอิ ฮาฮานะครับ:cool:

8. sayon

607
    11
    18

ยัดกล่องใหม่หรือเซ็ตโบ ผมว่าคงจะโม้แล้วหละครับ ทำความเร็วได้เท่าไหร่ครับ

9. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    เห็นเค้าว่า vGIS Turbo แรงนะ

10. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    แรงไม่แรง ขับช้าปลอดภัยกว่าคับพี่น้อง...

- แรงเป็นบางอารมณ์ -

11. ตอนนี้ต้องยกให้เค้าแล้วครับเพราะว่าตอนนี้ดีเซลเครื่องคอมมอลเรลวิ่งดีมากครับเวลาในสนามตอนนี้เท่าที่ทราบมาเร็วสุดคือ 12.56 ในกระบะเชฟตัวใหม่ครับเครื่อง 3000
    ต้องทำใจแล้วครับรถผมsr 20 det ยังโดนแบบหายๆเลยครับ

12. sayon

607
    11
    18

จิงดิ...:eek::eek::eek: ง้าน..ผม Ga 16 ต้องย่องเอา...ไปบี้รถกระบะรุ่นใหม่ๆไม่ไหวแน่...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้