ถามเรื่องกันสะบัดเครื่องนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kenglek, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ถามคนใช้ Engine Damper นิดนึงครับ

คืออยากรู้ว่า ถ้าเราอยากปรับให้มันแข็งขึ้น

เราต้องขันไอ้น๊อตสีทองๆ2อันตรงที่ลูกศรชี้อ่ะครับ

ให้มันเข้ามาชิดกัน

หรือขันให้มันห่างออกจากกันอ่ะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2009
  2. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ราคาแพงไหมครับสนใจเหมือนกันครับเหอๆ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ช่วยได้จริงไหมครับ ขออนุญาติถาม

4. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    เท่าที่ดู น่าจะห่างครับ

:)

5. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ปรับให้มันแข็งขึ้น

ก็ขันให้มันห่างใช่ปะครับ

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อยากใส่อยู่เหมือนกันคับ...ว่าแต่แพงรึป่าวคับ

7. kenglek

1,034
    19
    38
    3000 บาทครับ

ของ E-Spec ตรงรุ่น EG

ล่าสุดผมเห็นเชียงกงมีของSpoon(ก๊อป) อันละพันนิดๆเอง

แต่ขายึดมันตรงรุ่นแจ๊ส ถ้าจะใส่รุ่นอื่นต้องแปลงเอาเองครับ

8. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ใส่แร้วดียังงัยคับ

9. kenglek

1,034
    19
    38
    เห็นเค้าว่ากันว่า

มันทำให้แท่นเครื่องให้ตัวได้น้อยลง

แต่ถ้าแม่นเครื่องซิ่งแล้วก็คงไม่มีผลอ่ะครับ

แต่สรุปแล้วใส่เอาสวยๆไปงั้นล่ะครับ 555

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แล้วมีอะไรดีขึ้นแบบรู้สึกได้มั้ยครับพี่เก่ง??

ปล.สวยดีครับๆ

11. kenglek

1,034
    19
    38
    ก็รู้สึกว่ามันทื่อๆดี

เปิดฝากระโปรงดูตอนสตาร์ท

กับตอนเข้าเกียร์ถอยแล้วเย่อคลัชออก

ก็รู้สึกว่าเครื่องมันโยกน้อยมากๆ

(เทียบกับรถเครื่องเดียวกันที่ไม่ได้ใส่อ่ะนะ)

แต่ปัญหาคือยังปรับให้มันแข็งอ่อนไม่เป็นเลยคู่มือมีแต่ภาษาญี่ปุ่นอ่านไม่ออก 555

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อิอิ ขอบคุณครับ

งั้นช่วยดันกระทู้ต่อ;)

13. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ไม่เคยใช้ครับ แต่อยากให้ลองถอดออกมาดู ว่าถ้าปรับไอ้ตัวที่ว่า แล้วมันต่างกันอย่างไร

โดยหลักการแล้ว ตัวนี้มันจะเหมือนกับ โช้คอัพรถ นี่แหละครับ คอยซับแรงสะบัดของเครื่องยนต์ไม่ให้มันสั่นมากเกินไป อันจะทำให้ยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์อายุสั้น

14. kenglek

1,034
    19
    38
    ขอบคุณคร้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้