b16a ใส่แคม ฝาแดง จะดีมั๊ยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TUN_S14, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUN_S14

TUN_S14 New Member Member

30
    1
    0
    เครื่องเปนเทคกระเทย ถ้าจะใส่แคม ฝาแดง จะแรงขึ้นเยอะมั๊ยคับ

แล้วราคาแคมฝาแดงนี่ประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ :)

และ

ถ้าไม่เล่นแคมฝาแดง มีแคมตัวไหนแนะนำบ้างอ่ะคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แรงขึ้นแน่นอนครับ แต่จะให้ครบๆ ต้องทำรอม+ท่อไอดีด้วย ไม่เล่นแคมฝาแดงมีอีกเยอะเลยเช่น sk2, toda แล้วแต่ทุนทรัพย์ครับ อย่าลืมเปลี่ยนสปริงวาล์ว รีเทนเนอร์ด้วยครับ

3. TUN_S14

30
    1
    0
    แคมฝาแดง ราคาค่าตัวอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ

และ รบกวนขอราคา สปริงวาว กับ รีเทนเนอร์ ด้วย คร้าบบบ

ขอบคุณครับ

4. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    แคมก็แล้วแต่ครับว่าจะเอาแคม B16B หรือแคม B18 ฝาแดง ถ้าเป็น B16B ราคา ก็สูงกว่า B 18 ฝาแดง ครับ ราคา แคม โดย ประมาณ อยู่ที่ 8000 - 10000 บาท ครับ หรือ บางช่วงอาจจะได้ ราคาต่ำกว่านี้ ส่วน ราคา สปริงวาล์ว ราคา โดย ประมาณ อยู่ที่ 3500 - 4000 บาท ครับ อันนี้ ก็ แล้ว แต่บางช่วงครับ ส่วนรีเทนเนอร์ เอาตัวเดิมใส่ ไปก่อน ก็ ได้ครับ หรือจะเอาของซิ่งมาใส่ ราคาอยู่ที่ 7000 - 9000 บาท ครับ

5. ถ้าเอาแคม+สปริงวาว+รีเทนเนอร์ ของฝาแดงทั้งชุด

มาใส่ ต้องทำไรบ้างกับเครื่องครับ

หรือว่าแค่นำไปใส่ก้พอ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าเครื่องไม่ได้ทำอะไรเพิ่มไม่ค่อยเห็นผลครับ

7. DTZC

DTZC New Member Member

43
    1
    0
  8. TUN_S14

30
    1
    0
    ต้องทำไรบ้างคับ ถึงเหนผล ปาดฝา+ขยายพอร์ต ไอดี+ไอเสีย

พอมั๊ยคับ

9. TUN_S14

30
    1
    0
    ขยายพอร์ต กับ ขัดพอร์ต เหมือนกันไหมครับ แล้วต่างกันยังไง

ขอบคุณครับ

10. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ขยายพอร์ต = ขยายรูพอร์ตไอดี ไอเสีย ไหลได้เยอะขึ้น

อากาศเข้าเครื่องเยอะขึ้น ออกเยอะขึ้น

ขัดลื่น = ขัดพอร์ตไอดี ไอเสีย จนลื่นปรื้ด

อากาศไหลผ่านเร็วขึ้นค้าบ

11. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แคมฝาแดง+spocket ตั้งได้

ทำฝา+จูน realtime

ได้เท่านี้ก็แรงแล้วครับ

12. TUN_S14

30
    1
    0
    ไปได้มาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ใส่เลยครับ
    แคมฝาแดง 10000 บาท

สปริงวาว + รีเทนเนอร์ + spocket cam อีก 4500 บาท ของฝาแดง

แต่....มีเพื่อนบอกจะขาย แคม TODA +สปริงวาว+รีเทนเนอร์ ให้ผม 23000 เซ็งเลยครับ

ดันซื้อฝาแดงมาแล้ว พี่ ๆ ว่ายังไงดีครับ ขายฝาแดง แล้ว ไปซื้อ TODA เพื่อนดีมั๊ยครับ

ยังไงผมคงอาจลงขายดูก่อน ถ้าของเพื่อนยังไม่ขาย ได้เล่น TODA แน่ ๆ อิอิ

13. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    Toda รุ่นไหนเหรอครับ A B C

14. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ให้เป็น spec ไหนผมว่าก็คุ้มนะ
    ขาย ฝาแดงไปใส่ โทดะเลยคราบ :D

15. TUN_S14

30
    1
    0
    ถ้าใส่แคมฝาแดง + spocket cam ที่ตั้งได้
    แต่...ไม่โมรอม กับ จูน realtime จะได้มั๊ยครับ

ช่างบอกว่าถ้าใส่ แคม + ตั้งspocket cam แล้วไม่จูน realtime เครื่องจะเอาไม่อยู่อ่ะคับ
    ต้องจูนด้วย อีก 5000 บาท เศร้า...เลยครับ

16. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ถูกต้องครับมันต้องจูนครับถึงจะเห็นความต่าง ลองถามตาเบิร์ด V-pro ดูครับว่าจูน realtime เท่าไหร่ครับที่ 0858287887

17. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    บอกคนอื่นเค้าให้ จูน!!! รถตัวเองรอบนี้ เสร็จแร้ว อย่าลืม จูนด้วยน่ะคับทั่น อิอิ. :D

18. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    เค้าไม่ได้จูนก้อวิ่งได้ครับ
    แต่ของคุณนะ จูนแล้วไม่วิ่ง จอดจนยางเปื่อยไปแล้วมั่ง

19. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    b16a ปาดฝา ขัดพอท แคมฝาแดง + บิดแคม+ จูนเรียลทาม แรงขึ้นเยอะคับ

20. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    แล้ว เอาบี16 เอ ประกบ บี20 บี บาลานท์ข้อเหวี่ยงใหม่ ขัดพอท อย่างอื่น
    เดิม ๆ และปิด้าย จุนเรียลทาม อันไหนจะแรงกว่ากัน เปรียบเทียบกับเกียร์
    ออโต้นะคับ ไม่ใช่ธรรมดา

21. TUN_S14

30
    1
    0
    ถ้าเราใส่แคม + ตั้งแคม แต่...ผมไม่ได้จุน เรียลทาม อ่ะครับ

เครื่องจะมีปัญหาหรือป่าวครับ หรือก็แค่ยังไม่แรงไม่สุดอ่ะครับ

22. End

End Active Member Member

525
    39
    28

มันก็จะมีแต่อากาศเข้าได้เยอะขึ้น ออกได้เยอะขึ้น

แต่น้ำมันกับไฟไม่ตาม เครื่องก็ไม่ทำงานเต็มที่หรอกครับ

เผลอๆอาจจะแย่กว่าเดิมด้วยซ้ำ

เก็บตังอีกนิด แล้วจูนด้วยดีกว่าครับ :)

23. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    :p:p:p ไม่กล้าเอาออกมาวิ่งเด่วฝุ่นเกาะ.......ครายจาเหมือนทั่นล่ะ B20+Power FC ไม่ต้องพึ่ง Real time แว่วมาว่ากินน้ำ จุนี่ หุหุ

24. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ทำเครื่องเพิ่มแต่ไม่ปรับปริมาณอากาศ น้ำมันและไฟตาม มันไม่ดีนะคับ บางไป หนาไป ไหนๆก็มาถึงขนาดนี้แล้วจูนเรียลไทม์เพิ่มอีกหน่อยจะได้เรียกความสามารถของเครื่องและอุปกรณ์แต่งแบบเต็มที่ได้คับ สำคัญนะคับจุดนี้

25. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    อยากรู้สเต็ปนี้เหมือนกันครับ

26. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ต้นดีขึ้นคับๆ ขับตอบสนองดีกดมาๆ

27. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เกียร์ออโต้ไม่แน่จัยอ่ะคับแต่ถ้าเกียร์ธรรมดารถเพื่อน16+20แคมฝาแดง พี่เบริดวีโปรตั้งแคมให้ + จูน วิ่ง 14.6 แบบไม่ต้องเค้นอ่าคับ ฝาปาด ข้อเหวี่ยงไม่ได้บาลาน บอดี้ คูเป้คับ

28. เปลี่ยนไส้ในแล้วจูนกล่องเนียนๆ ม้าอาจขึ้นมาเกิน 20 ตัว ได้สบายๆ

29. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    รถผมก่อนนี้ก็ B16+B20 แคมเดิม B16 ครัชซิ่ง ทำที่ พี่กล้า จูนที่พี่เบิร์ด วิ่งได้ดีสุด 14.8 ครับ

เสต็บนี้ ก็ขับสนุกแล้วครับ ค่อยต่อยอด ก็ยังไม่สาย

30. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เกียร์ออโต้ โมมาก ก็เกียร์จะพังไวเร็วขึ้น แรงได้ไม่นานก็จอด
    ก็เลยไม่อยากทำอะไรมาก แค่จูนกล่อง ให้วิ่งดีขึ้นนิดหน่อยก็น่าจะ
    พอ .............ผมคิด ถูกไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้