อยากทราบว่าที่ไหนรับเปลี่ยนเลขไมล์ กิโลรถบางคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย YuS_Za, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    พอดีแฟนไปซื้อรถมือ 2 มา คัน สภาพ ok หมด ยกเว้นเลขไมล์มันเยอะไปนิด เค้าเลยอยากไปเปลี่ยนให้มันน้อยลง และเริ่มต้นนับใหม่ อ่าครับใครพอทราบหรือแนะนำได้บ้าง เป็นไมล์ digital นะ ครับ :):)

2. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เคยเห็นเครื่องปรับเลขไมล์ ขายในหนังสือรถมือสองนะ

แต่ไม่มั่นใจว่าที่ไหนมันรับทำมั่งสิ

3. FUSION_F

FUSION_F New Member Member

5
    1
    0
    มีคนรับจ้างปรับแก้เลขไมล์ครับ

หาดูได้ในหนังสือขายรถมือ ๒ (ไปที่แผงหนังสือเปิดดูด้านหลังๆของโฆษณาย่อย ก็จะเห็น)

ค่าปรับแก้คันละประมาณ ๓๐๐ - ๕๐๐ บาท

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มีครับพวกอู่ใหญ่ๆหน่อยที่ซ่อมรถยุโรปด้วยมันต้องใช้ไอ้เครื่องนี้ลบข้อมูล

5. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ในหนังสือขายรถมือ 2 ครับมีครับ

6. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เลขไมล์เปลี่ยน ราคาก็เปลี่ยน ดีแล้วที่ได้รถเลขไมล์เยอะๆ ดีกว่าได้รถเลขไมล์น้อยๆ (แบบน้อยจนน่าแปลกใจ)

7. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0

ไปจอดที่ลานจอดรถใต้ทางด่วนแจ้งวัฒน ขาเข้า แล้วมองดูจะมีเบอร์ร้านอยู่ครับ

จอดรถทำตรงนั้นได้เลยครับ ร้านจะอยู่ตรงตึกไกล้ทางล่างเล็กอะครับ

ราคาขึ้นอยู่กับรุ่นรถครับ ปรับได้ทุกรุ่น พอดีจำเบอร์ไม่ได้แต่ไปถูก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้