ว่าด้วยงานทำบุญวันที่ 1 เวลาบ่าย 2 โมงตรง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย SiTh_omac, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    นัดหมายเลยนะครับ

วันอาทิตย์ที่ 1 กุมภาพันธ์ เวลาบ่าย 2 โมงตรง

ที่วัดสวนพลู อยู่ที่บางรัก ถนนเจริญกรุง ซอย42/1

ทางเข้าเดียวกับโรงแรมแชงกรีล่า

สำหรับทางไปนะครับให้เข้าไปที่ http://map.longdo.com/

แล้ว Search คำว่า "วัดสวนพลู" ได้เลยนะครับ

หรือเข้าโดยตรงที่ http://map.longdo.com/p/A00084543/map

ของถวายสังฆทานทั้งหมดผมจะจัดซื้อให้โดยใช้เงินทำบุญที่เหลืออยู่ส่วนนึงนะครับ

หากใครต้องการจะเอาสิ่งของไปเพิ่ม เอาไปได้เลยนะครับไม่ต้องถามก่อนแต่ ขอ 3 ชุด นะครับ เพราะเราจะทำทั้งหมด 3 องค์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2009
  2. SiTh_omac

795
    11
    0
    map

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2009
  3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    รอบบนี้คงเอารถที่บ้านไปคับ รถนอนอยู่อู่ -*-

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    รถบ้านบุ๊ค สงสัยจะเป็น GT-R อะดิ :cool: :rolleyes: :D :p ;) :)

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    คงไม่ได้ไปด้วยนะครับ ติดไป ตจว. ครับ เดี๋ยวฝากตังค์ไปทำบุญครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ติดตามความคืบหน้าจ๊ะ

7. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    รอด้วยคนดิพี่กอล์ฟ

Joice++Jum

8. thananonn

1,973
    34
    0
    พี่สิท แล้วของที่พี่จัดหาให้ ครบหมดหรือยังอะครับ
    ถ้ามีไรขาดเหลือ บอกกันได้เลย

9. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

นึกว่าต้องไปที่วัดแถวศาลายาซะอีก

จะช่วยกระจายข่าวให้นะคะ อยากให้ไปทำบุญกันเยอะๆ:D

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ทำบุญเสร็จแล้วมีโปรแกรมต่อป่าวครับหรือบ้านใครบ้านมันครับ

11. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ต่อๆๆๆ อยากไปให้อาหารปลาอะแถวนั้นมีป่าว

12. SiTh_omac

795
    11
    0
    .
    .
    .
    ของครบครับผม :)

แต่หากใครมีอะไรอยากถวายก็สามารถนำมาร่วมได้ทุกอย่างครับ :D

อย่างละ 3 ชุดจะเป็นการดี หรือ 1 ก็ได้สบายๆ

13. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    รับทราบคับ^^

Joice++Jum

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    จัดปายงับ เจอกานวันที่1 งุงิงุงิ

แย้วไปต่อที่ไหนกานป่าวง๊าบป่ม

15. bestza

2,475
    13
    0

ว๊าๆๆ ทำไมเอารถอยุ่อู่หละเพ่ชาย คิ๊ๆๆๆๆๆๆ

16. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ไป ตี สนุ๊ก กันต่อดีปะ คร้าบบ พี่น้อง ฮิ้ว ฮิ้ว 555

17. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ท่าน สิท help me คร้าบบ ดูแผนที่ แล้วมัน งง อ่ะท่าน ไงช่วยบอกผมที่ ว่าจากบ้าน กะผม ไปทางไหน ง่ายสุด ขึ้นทางด่วนไปลงไหน ได้มั่ง อะท่าน รึ เพื่อนๆ พีน้อง Si ว่างแวะ พาไปที คร้าบบ

18. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    โอ...มาถึงหน้าบ้านเราเลยรึเนี่ย
    ทำงานอยู่ที่แชงนี่แหละ
    ใครมาไม่ถูกโทรมาถามทางได้คับ
    089-5157878

19. SiTh_omac

795
    11
    0
    .
    .
    .
    เข้าไปในเวปแผนที่ที่ให้นะครับ แล้วลองย่อ-ขยายแผนที่ดู

เวปนี้ใช้ง่ายสบายๆ :D:D ด่วนขั้น 2 ลงที่สีลมก็ง่ายครับ

20. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    ขึ้นทางด่วนขั้นที่2ไปลงสีลม ลงมาเจอสี่แยกไฟแดงเลี้ยวขวา แล้วชิดซ้ายเลี้ยวซ้ายตรงสามแยก ขับตรงมาหน่อย เลี้ยวขวา เข้าซอยตรงโรงแรมแชงกริล่า เข้าซอยมาซัก 100ม. วัดอยู่ขวามือ :D ขอบคุณครับ :cool:

21. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ติดต่อชาวสมาชิกเรียบร้อยคะ ท่านใดที่วาโทรไม่ติด หรือไม่ได้รับสาย วาต้องขออภัยนะคะ

เพราะเยอะเหลือเกิน จำไม่ได้แล้วว่าคนไหนที่โทรไม่ติดบ้างอะคะ พยายามที่สุดแล้ว:D

ยังไงเจอกันวันที่ 1 กุมภาพันธ์ นะคะ เริ่มเดือนใหม่แล้ว

22. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    วันนี้น้อง Por(Si) ได้ฝากเงินมาร่วมทำบุญด้วย 500 ครับ

23. bestza

2,475
    13
    0
    จัดปายๆๆๆๆๆๆๆๆ

24. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    งานเข้าเสียแล้ว......ญาติเสียที่เมืองกาญฯ ต้องเดินทางไปวัดแต่เช้าเลย ในวันอาทิตย์ คงจะไม่ได้ไปด้วยแล้วครับ ต้องขอโทษด้วย.

25. SiTh_omac

795
    11
    0
    .
    .
    .
    เสียใจด้วยนะครับพี่

26. G Type R

3,607
    99
    0
    พรุ่งนี้แล้วนะครับ ทุกคน

27. SiTh_omac

795
    11
    0
    :):)บ่ายๆนี้เจอกันนะครับทุกคน

อย่ามากันสายนะเกรงใจพระท่าน
    :):)

28. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เข้าเวรครับ คงไปร่วมบุญไม่ได้แล้ว ยังไงขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

29. thananonn

1,973
    34
    0
    ผมคงไปถึง 13.30 ครับ

30. bestza

2,475
    13
    0
    ผม คงไปทำบุญเสร็จ แล้วก้ต้องกลับนะงับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปที่อื่นต่องับๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้