รถความร้อนขึ้นอะครับ พี่ๆช่วยทีๆๆ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย sneaker man, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sneaker man

sneaker man New Member Member

40
    0
    0
    คือว่าเวลาผมขับเร็วๆแล้วลากๆน่อยอะครับ
    ความเร็วประมาณ190-240 รอบประมาณ7พันขึ้นไปอะครับ
    แบบว่าถ้าลากไว้สักพักความร้อนมันขึ้นอะครับ
    แต่บางทีก็ขึ้นบางทีก็ไม่ขึ้นอะครับ
    หม้อน้ำผมใช้หม้อน้ำเดิมครับ เครื่องb20+16

คืออยากถามว่าความเร็วประมาณนี้ความร้อนขึ้นเป็นปกติรึป่าวครับ
    หรือประมาณว่าหม้อน้ำผมมะค่อยสะอาดอะครับ

ขอบคุณครับ:D:D:D:D

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เปลี่ยนหม้อน้ำเลยครับ อาจจะเก่าไปแล้วก็ได้ b20 อย่างน้อยควรเป็น 2 ช่องคอใหญ่นะครับ

3. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    อิ อิ ความรู้ดีๆอีกแล้วคับ
    หูววว แรงจัง B16A+B20B อิ อิ
    อิจฉาในความแรง....คับพี่ อิ อิ

เปลี่ยนหม้อน้ำเนียม แล้วก็ยาลืมจัดท่อยางหม้อน้ำบน-ล่าง สีสดๆ ซักชุดน่ะคับพี่ จะได้หล่อขึ้นไปอีก :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2009
  4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    รถสวยวุ้ย น้องทาว
    ลิ้นหน้าทำสีเหลือง หรือ ดำ ดีหว่า :rolleyes:

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ไม่เคยลาก รถเดิมวิ่งเต่ากัดล้อ มาขอแอบดู

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตอนใช้ B18C ก็เคยเป็นครับ ถ้าลากๆเนี่ยความร้อนจะขึ้นนิดหน่อย เกิดจากหม้อน้ำเริ่มตัน
    เอาไปล้างก็หาย ส่วนตอนใช้ 16+20 เนี่ยเข็มความร้อนมันกระดิกขึ้นๆ ลงๆ(แต่ไม่เยอะนะ) จนผมเริ่มงงๆ
    เปลี่ยน หม้อน้ำ พัดลม วาวล์น้ำ Thermostat มันก็ไม่หาย หรือมันเป็นเพราะไมล์ส้ม
    คือมีคนเคยบอกว่าไมล์ส้มมันเป็นอย่างนี้แหละ ใครเคยเป็นช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ
    ส่วนที่ เจ้าของกระทู้ถามมา ถ้าเป็นผมจะถอดหม้อน้ำไปล้างดูก่อนครับ 300 เอง

7. sneaker man

sneaker man New Member Member

40
    0
    0
    อ๊ากกกก

ของผมก็ไมล์ส้มเหมือนคราบบ
    งั้นเดวผมลองปายล้างดูก่อนละกานครับ

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สงสัยหม้อน้ำจะ ตัน แล้ว....ถอดล้างก็น่าจะหาย

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    หาเงินเปลี่ยนเครื่อง วุ้ย
    รอๆก่อนนะ พี่ๆ

10. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    มันคงเก่ามังครับ

เปลียนใหม่ไปเลย

แต่ เมื่อก่อนผมใช้ ช่องเดียว ตัวนอก คอใหญ๋ ลาก 200+ ก็ไม่มีปัญหาความร้อนหน่าาา

11. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    เหลืองก็ดูเนียนๆไปกับรถดีมากครับ ส่วนถ้าดำก็ตัดกับเหลืองดูน่าชมไม่น้อย
    เอาเป็นว่าพี่แบงค์เลือกตามใจชอบเลยคับ :D :D สวยทั้ง 2 แบบ แล้วแต่ชอบเลยคร้าบพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้