ลบคราบกาวจากสติ๊กเกอร์ยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Vasuta.com, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    สอบถามหน่อยครับ

คือที่รถ มีการแปะสติ๊กเกอร์รอยกระสุนปืนไว้ หลายปีแล้ว
    ตอนนี้ผิวหน้าสติ๊กเกอร์มันเริ่มลอก ก็จะแกะออก
    มันหลุดมาแต่ผิวหน้า แต่คราบเหนียวๆ ยังติดรถอยู่

จะเช็ดออกยังไม่ ไม่ให้มันเป็นรอยครับ

2. FUSION_F

FUSION_F New Member Member

5
    1
    0
    ใช้น้ำมันก๊าดครับ

หาซื้อได้ที่ร้านวัสดุก่อสร้าง บอกเขาว่า น้ำมันก๊าด

3. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ผมมักจะใช้สติ๊กเกอร์อีกแผ่นมาแตะๆออก

4. boy_perfect

boy_perfect New Member Member

10
    2
    0
    ลองใช้ คาร์โกล้ ขวดสีส้ม ๆ ดู ... ครับ

5. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    มันเหนียวมากเลยครับ
    ลูปๆไป มันพาลเอาเหนียวเลอะลามไปอีก

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ที่เคยทำนะครับ

1. เอาสติ๊กเกอร์ ดึงๆๆๆๆ จนกาวหมด
    2. น้ำมันสน
    3. น้ำมันก๊าด

ประมาณเนี่ยอ่ะครับ

7. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ที่โฮมโปรมีขายครับ จะเป็นสเปรย์ยี่ห้อCLEANERกระป๋องสีเงิน ครับ ไม่กัดสีด้วยออกดีเลย

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โซเน๊ค ครับ แจ่ม :D

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    จ่ายแพงไปทำไมเบนซิลแหละใช้ได้จุ่มพอหมาดๆแล้วค่อยๆเช็ดก็ออกแล้วครับ

10. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ขอบคุณครับผม

11. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ใช่ครับ น้ำมันเบนซิลนี่แระครับ

12. Tangmo1

Tangmo1 New Member Member

52
    3
    0
    แน่นอนกว่าครับ กระป๋องละ 300 ปื้ดเดียวออก

13. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    เบนซินขาวครับ เช็ดคราบกาวได้อย่างดี ต้องซื้อตามร้านเครื่องเขียนใหญ่ๆหน่อยน่าจะมี

14. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เจ้าตัวซิ่งคันเก่า ( ติดสติกเกอร์สปอนเซอร์เต็มคันและสำนักแต่งเพียบ ) ผมเล่น น้ำมัน รอนสัน ( น้ำมันก๊าซ ) เลยครับ ไอ้ที่คราบดำๆเหนียวๆ กระจาย หายห่วง แต่ว่าถ้าใช้บ่อยๆ ( ซ้ำที่จุดเดิม ) เป็นอันตรายต่อสีรถครับ มันจะเป็นด่างขาวๆอย่างชัดเจน เด๋วนี้ได้รถใหม่แล้วเลิกเลย รอนสัน เพราะมันไม่คุ้มกับสีรถใช้เป็น น้ำยาทำความสะอาดแทน

15. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ผมเคยลองใช้น้ำยาของ "เอซี เดลโก้" อะคับ ขวดล่ะ200กว่าบาทมั้งคับ เช็คคราบแบบนี้ได้คับผม ลองดุคับ :D:D:D

16. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ผมตอนแกะสติ๊กเกอร์ เริ่มแรกก็พยายามใช้คัตเตอร์ขูดออก

คราบมัน ก็พยายามตั้งแต่ น้ำส้มสายชู น้ำลายตัวเอง คาร์โก้วที่ล้างรถ ทำไงก็ไม่ออกครับ T_T

จนตอนนี้ส่งมันไปอู่กลับสีใหม่แล้ว คิดว่าคราบกาวน่าจะออกแน่นอนครับ ฮือๆๆ

17. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ใช้น้ำมันสน ครับ ห้ามใช้ ทินเนอร์นะครับ สีหลุดแน่ ผมโดนมาแล้ว

18. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    นํ้ามันสน คับ ถูเบาๆๆ กาวออกแน่คับ...

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมใช้ คาร์โก้ ขวดสีส้มๆคับ ผสมน้ำหรือไม่ผสมก้อได้ ขัดเบาๆคับ ออกดีเหมือนกันคับ

20. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ยาขัด solar กระป๋องเขียวช่วยท่านได้แน่นอนครับ ริ้วรอยเส้นๆก็หายได้ด้วย ขัดเสร็จ หาแว็กมาลงเงาหน่อย สวยเหมือนเดิม...

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ตามนั้นเลยครับ

แต่ที่เคยก็แค่ใช้ แฟ๊บ ชุบน้ำ แล้วก็เช็ดๆๆๆๆๆๆๆ

ก็ออกนะ

22. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เค้าเเย่งตอบหมดเเล้ว

23. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    คาร์โก้ คับ

24. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ผมซัดด้วยเป็ด (ที่ใช้เช็คเครื่องครัว)
    กะโซเนค ไปแล้วครับ

เดี๋ยวค่อยขัดสี

25. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ผมซัดด้วยเป็ด (ที่ใช้เช็คเครื่องครัว)
    กะโซเนค ไปแล้วครับ

เดี๋ยวค่อยขัดสี

26. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    แอลกฮอล์ล้างแผล ก็ได้ครับ

27. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอถามแบบเกี่ยวเนื่องกันด้วยนะครับ

ถ้าเป็นกาว2หน้าที่ติดผนังมานาน สามารถใช้น้ำยาพวกนี้ ได้ด้วยหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้