การตั้ง วาว ของTOYOTA ไม่เหมือน การตั้งวาวของ HONDA หรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 3sgte, 7 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    รุ่นพี่ผม เค้าใช้อัลตีส เค้าจะไปตั้งวาว เห็นช่างบอกว่าการตั้งวาวของ TOYOTA จะไม่เหมือนกับการตั้งวาวของ HONDA เลย เท็จจริงเป็นยังไง หรอครับ

2. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    คือมันดูกว้างไปนิสอะคับ เพราะไม่รหัส กับ ปีของเครื่องยน แต่หลักๆ ที่ต่างอันดับแรกคือ

การหมุนเครื่องยนต์ ซึ่งเป็นการหมุนจังหวะเพื่อ ที่จะตั้ง

ถ้าจำไม่ผิด (พอดีผมไม่ค่อยสัมพัสเครื่องออนด้าเท่าไหร่ )

ทั่วๆ ไปการทำงานของเครื่องยนต์ เขา จะหมุน ตามเข็ม

แต่ของฮอนด้า จะหมุนทวนเข็ม

อีกอันก็คงเป็นระบบวาว

ก็แค่เป็นแบบกาเดื่อง รึเป็นแบบ ชิมวาว ก็แค่นั้น

:sad:

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับ
    เป็นแบบชิมวาล์วมันต้องวัดหาขนาดที่เหมาะสมมาเปลี่ยน
    ส่วนของฮอนด้าตั้งโดยคลายน็อตและก็ตั้ง

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ความรู้ครับ

5. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เท่าที่ทราบโตโยต้า เปลี่ยนชิมวาวล์ครับ

6. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    เป็นความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้