ช่วยด้วยครับ ต่อวัดรอบไม่ติดอะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Sin-a31, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sin-a31

Sin-a31 New Member Member

4
    0
    0
    พอดีผมไปได้วัดรอบตัวนี้มา ตามรูปอะครับ ไม่ทราบว่ามีใครใช้บ้างป่าวครับ

เรื่องก้อคือผมต่อให้วัดรอบมันขึ้นไม่ได้อะครับ มันจะมีสายไฟทั้งหมด5สาย
    ประกอบด้วยสี 1.แดง 2.ดำ 3.ขาว 4. ส้ม 5.เหลือง
    ปกติที่ผมเข้าใจคือ มันใช้แค่4เส้น คือ แดง ดำ ขาว ส้ม ใช่ไหมครับ
    แล้วสีเหลืองไว้ทำอะไรอะคับ

ผมได้ลองต่อสายไฟทั้ง4เส้นดูแล้ว
    ผมเริ่มจาก1. ดำ แดง 2. ดำ แดง ขาว 3. ดำ แดง ขาว ส้ม แล้ว
    ผมที่ได้คือไฟมันขึ้นค้างทุกดวงเลยอะคับ ทั้งสตาร์ท และไม่ได้สตาร์ท อะครับ

เป็นวัดรอบดิจิตอลครับ ถอดมาจากR34อะครับ

พี่ๆท่านใดพอรู้บ้างครับว่าต้องต่อยังไงให้มันติดอะครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ เงงกะมันมากเลยครับ

2. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    1.แดง น่าจะเป็นไฟ + ตรงจากแบ็ต
    2.ดำ กราวน์
    3.ขาว น่าจะเป็นไฟหรี่
    4. ส้ม ไฟ ACC
    5.เหลือง สัญญาณ RPM

อันนี้คร่าวๆนะครับ ตามความน่าจะเป็นครับ ลองดูละกัน ผิดถูกอย่างไร รอผู้รู้อีกทีครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ส่วนมากสายสัญญาณมันจะสีเขียว

เจอแบบนี้ งง เลย

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองหาคุ่มือใน google ดูยังครับ

5. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    รุ่นนี้ใช้อยุ่ในรถครับ ต่อเองกับมือ ผลิตจากโรงงาน Osram ในบ้านเรานะครับ แล้วส่งไปขายที่ ญี่ปุ่น มาจาก R34 V spec เท่านั้นครับ ใช้ได้เฉพาะเครื่อง 6 สูบเท่านั้นนะครับๆ

6. Sin-a31

4
    0
    0
    ไม่ทราบว่าพี่ใส่กับรถอะไรอยู่หรอครับ มันใส่ได้กับทุกรุ่นรึป่าวอะครับ หรือเจาะจงเฉพาะ Nissanอะคับ

7. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ต่อเข้าที่ไฟ IG ครับ

เข้าไฟลบ

สองตัวนี้ไม่แน่ใจ

สัญญาน รอบเครื่องครับ

สัญญานรอบเครื่อง 4สูบ กับ 6สูบ มันจะต่างกันนะครับ เวลาใช้งานต้องดูด้วย เพราะไม่งั้นใช้ไปแล้วเกจ์จะแสดงรอบ มันจะเพี้ยนๆครับ ( พวกเกจ์วัดรอบ ของแต่งรถทั่วไปจะมีสวิตช์ปรับ 4สูบ 6สูบ ได้ครับแต่ 8สูบ หรือ 12สูบ ยังไม่เคยเจอ )

8. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ได้ทุกรุ่นครับที่เป้น 6 สูบ เบนซิน ของผมใส่กับเครื่อง 7M ปล.ถ้าไม่มีกล่องคอนโทลของมัน ก้ใช้ไม่ได้ครับ :D:D

9. Sin-a31

4
    0
    0

ขอบคุณมากๆครับพี่ ถ้าจะขายบอกผมด้วยนะครับ
    086-545-2788 สินครับ (ลงไว้เผื่อพี่จะขาย)อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้