พี่ๆช่วยเข้ามาเลือกหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย PooN_NaRaKa, 24 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    ระหว่าง DC2 กับ yarisอ่ะครับ ตอนนี้ผมใช้ yaris อยู่กำลังคิดจะเปลี่ยน ถ้าเป็นพี่ๆ พี่จะเลือกคันไหนอ่ะครับ

2. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    DC2 ครับ หล่อมากไม่ค่อยเจอบนท้องถนนด้วย ^^

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถ้าเป็นผมนะ ผมจะเลือกYARIS ประหยัด ดูแลรักษาง่าย ใช้ดี มีเงินเหลือ ^^

แต่มันก็คนละฟีลอย่างชัดเจนนะครับพูน ลองเลือกดูดีๆว่ากำลังต้องการอะไร.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2010
  4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่า ตัวเลือกมันต่างพอสมควรคับ ไม่ต้องคิดคับ DC2 แน่นอนคับ หล่อแบบโหด ดิบดีคับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เห็นราคาอะไหล่ตัวถัง DC2 ราคาแรงเหมือนกัน

แต่ หล่อกว่าเย๊อะ

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    DC2 ใช้งานก็ดี ซิ่งก็ได้.. :cool:

7. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆมากครับ ที่ช่วยบอกเหตุผลให้ซื้อ DC2 มีใครอีกไหมค้าบบบบบบบบบบบ

8. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    แล้วใช้yarisอยู่มันดีไหมละคับ DC2มันหล่ออยู่แล้ว

9. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ไม่ต้องคิดมากครับ DC2 แน่นอน

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เลือกรถสวยๆแรงๆ

11. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    มีคันเดียวเลือก Yaris มีรถใช้งานอีกคันเลือก DC2

12. ขับทุกวัน ไปไหน มาไหนบ่อย เลือก Yaris เถอะครับ

มีเงินเก็บพอสมควร มีรถคันอื่นใช้บ้าง ไม่ค่อยได้เดินทางไกล ๆ เลือก DC2

ขับง่าย นั่งสบาย ซิกแซก ซอกแซกในเมือง Yaris ดีกว่าในเรื่องความ
    เอนกประสงค์เรื่องการใช้งาน และความประหยัดอยู่แล้วครับ

DC2 กันชนหน้าหลัง มือสองชุดนึงเกือบหมื่น ไฟหน้ามือสองชุดละหมื่นกว่า
    อะไหล่บอดี้ค่อนข้างแพงกว่า Yaris เยอะอยู่ แต่ถ้าเอาสวยงาม รถสองประตู
    ยังไงก็ดูสปอร์ตกว่าสี่ประตูอยู่แล้วครับ

เคยใช้มาแล้วทั้งสองคันที่บอกมา ออกความเห็นได้เท่านี้จริง ๆ เพราะ
    เลือกไม่ถูก รถมันคนละประเภทกันครับ

13. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เคยมีเพื่อนเอาแจ๊ซป้ายแดงไปแลกDC2

บอกมันได้คำเดียวว่า รถใหม่ไปแลกรถเก่า มึงไม่บ้าก็ต้องโง่แล้วล่ะ

ถ้ามองมุมใช้งานยังไงก็เลือกรถใหม่ แต่ถ้าจะเอาไว้ซิ่งก็ต้องDC2

แต่บางคนก็เอารถซิ่งมาใช่งาน(อย่างเช่นผม) บอกได้คำเดียวว่า ทั้งเหนื่อย(ครัช)ทั้งหนัก(ค่าน้ำมัน)

แต่ศรีทนได้คร๊าาาาาา!!!!!

14. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    DC2 ครับ

15. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    YARIS

16. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    จะเอาไว้ซิ่งหรือใช้งานตอบโจทย์ตัวเองก่อนครับตามพี่ข้างบน แต่ yaris แต่งดีๆทำดีๆผมว่าก็สวยดีนะครับ

17. mr.pr

mr.pr New Member Member

1,478
    1
    0
    พอดีเป็นคำถามที่ผมมีรถใช้อยู่ในนี้อยู่1รุ่น ขอตอบนิดละกันครับ

ก็อย่างที่พี่หลายๆท่านตอบไปอะนะครับ ตอบโจทย์ตัวเองได้หรือยังว่าเอามันมา "ทำอะไร"

DC2 มันขับทุกวันได้ครับแต่มัน "เหนื่อย" แล้วอะไหล่มันก็ไม่ได้ถูกสักเท่าไรนะครับ

ถ้าใช้ในเมืองใช้บ่อยๆมีคนอาศัยเรื่อยๆไปต่างจังหวัด ใช้ Yaris เถอะครับ

เพราะทุกวันนี้รถผมนั้น1เดือนขับไม่น่าเกิน80กิโลเมตร นอกนั้น Jazz เดิมๆ

18. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    dc2 ครับชอบ ๆ

19. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดูลักษณะ การใช้งานเป็นหลักดีกว่า ครับ ถ้าเอาแรงก็ dc2 แต่ถ้าอยากขับสบายๆ ก็ yaris

20. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    200sx ครับ ฮิฮิ ล้อเล่นน๊า..

21. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ยังไงรถประตูน้อยก็มีเสน่ห์กว่าเห็นๆ :rolleyes:

22. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เน้นใช้งานในเมือง Yaris ดีกว่าครับ >.<

23. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ยังไงก็ YARIS

24. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    ถ้ามีงบเหลือที่จะซ่อมบำรุงและรับสภาพราคาอะไหล่และของแต่งได้ก็ DC2 ครับ
    แต่ถ้าจะซื้อแล้วจบใช้งานสะดวก ไม่ต้องแวะอู่เพื่อซ่อมนั่นซ่อมนี่(เพราะรถเก่าก็ต้องคอยเก็บรายละเอียดเรื่อยๆ) ก็ Yaris ครับ
    เพราะยังไงรถสปอร์ตก็สวยกว่าและมีเสน่ห์กว่าครับ แต่ค่าดูแลก็สูงตามครับ ^^

25. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ถ้ามีคันเดียวใช้งานทุกวันยาริสครับ

26. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  27. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ถ้าคิดจะเดินทางนี้แล้วอย่าไปกลัวความลำบากเลยครับ DC2 เหอะ

28. ถ้าชอบ ฟิวรถสวยๆเท่ แรงๆ ก็ DC2 เลยครับ ..

29. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ดีซีทู ด้วยคนครับ

30. YO_B20

YO_B20 New Member Member

84
    4
    0
    DC2 คับผมใช้คับทุกวันก็ไม่มีปัญหาคับ
    แต่ถ้าจะเอาสบาย ประหยัด คงสู่ Yaris ไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้