เกียร์ MR2 M/T เป็นเต็ดแบบไหน กี่ทางครับ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Cowboy from hell, 11 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cowboy from hell

Cowboy from hell New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ..ช่วยไขหน่อยครับ..ตอนนี้ผมกำลังวางเครื่อง Direct coil ชนเกียร์ MR2 M/T อยากทราบว่า เป็นเกียร์เต็ดแบบ 2 ทาง รึเปล่าครับ?? ถ้าใช่มันก็จะเข้าโค้งยากหรือ ดื้อโค้ง ใช่มั๊ยครับ...แล้วมีเทคนิควิธีเข้าโค้งเกียร์เต็ด 2 ทางมั๊ยครับ??..

ปล..รถกำลังจะลงพื้น..เสียวกลัวจะลงไปเก็บสัปรสข้างทางอะครับ..รบกวนช่วยแถลงไขทีครับ..:D

2. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ผมไม่ทราบว่าอาการเหมือนขับMR2 รึป่าวนะ

ผมเคยแต่ขับMR2 อาการมันจะประมาณว่า อย่ายกคันเร่งนะครับ ให้กรอกไว้ หรือเลี้ยงคันเร่ง ไม่งั้นรถท่านอาจจะเสียอาการได้ในโค้งนะครับ เฉพาะในโค้งนะครับ ทางตรงออกตัวได้ดีโดดดี ใช้รอบสูงออกตัวได้ ถ้ายางและเพลากลางแข็งแรงพอคราบ

ส่วนขับหน้าต้องรอเพื่อนๆที่มีความรู้มาแนะนำเลยคราบ

3. Cowboy from hell

Cowboy from hell New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่เอก....จังซี่มันต้องลองง..อิอิ

รอเทพขับหน้ามาแนะนำต่อไป..ฮี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้