วันนี้ไปร้านโชว์จุ่ง ซอยแสนสบาย พระราม 4 มา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 6 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เอารถไปทำตอนเช้า ได้บ่าย เปลี่ยนรายการประมาณนี้ (ความจริงมีใบเสร็จ แต่ดันลืมทิ้งไว้ไหนไม่รู้)

บูชคานหลังใหญ่
    บูชคานหลังเล็ก
    บูชปีกนกล่างใหญ่
    บูชปีกนกล่างเล็ก
    ลูกหมากกันโคลงหน้า
    ลูกหมากแร็ค
    ลูกหมากคันชักนอก
    ยางแท่นเครื่องซ้าย
    ยางแท่นเครื่องขวา
    ยางแท่นเครื่องหลัง

ค่าแรง 1,000 บาท
    รวมทั้งหมด 6,130 บาท

โดนงานนี้เข้าไป หมดตูดเลย ว่าจะไปเปลี่ยนยางซีลวาว์ล กับ โอริง อู่พี่ติ่ง ดีนะที่ร้านนี้ มีสาวน่ารัก ชื่อ แน็ท คอยให้กำลังใจ ไม่งั้นมีเคืองแน่งานนี้

ความจริงแล้วเท่าที่ไปร้านนี้ ส่วนใหญ่เปลี่ยนกันประมาณ 4000 บาทครับเท่าที่สอบถาม แต่แนะนำว่า ถ้าใครไปแล้วจะเปลี่ยนชิ้นไหน ให้ซื้ออะไหล่ที่ร้านไม่มีแล้วพกติดไปด้วยดีกว่า เพราะอะไหล่บางชิ้นเจ้านี้เขาก็ออกไปสั่งของเหมือนกัน ทำให้รอนานมาก

ส่วนอาการที่เป็นปัญหา คือ 1. เวลาเจอเนินหรือทางขุรขระ มีเสียงดัง ก็หายไปบางส่วน บางส่วนไม่หาย 2. เวลาออกตัว แล้วมีเสียงดังกึ๊งๆ 2 ที ก็หายครับ (ความจริงก่อนมาร้านนี้ไปเชียงกง ถามเขาแล้ว เขาแนะนำว่า ให้ซื้อทั้งปีกนก พร้อมบู๊ช ของรุ่น B13 ตัวละ 700 ใส่ดีกว่า เพราะคนที่เชียงกงเขาเชื่อว่า ยางญี่ปุ่น ยังไงก็ดีกว่าของไทย)

แต่เกิดอาการใหม่คือ เวลาเจอทางขุรขระ พวงมาลัย เหมือนมีอะไรสั่นๆ ที่ปลายของมัน (อธิบายไม่ถูก)

2. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ตั้งศูนย์ใหม่หรือยังครับ

3. kooljo

516
    18
    0
    ยังเลยครับ เพราะ เมื่อวานมีนัดกินข้าวกับเพื่อน ขอบคุณครับที่เตือน เกือบลืมไปตั้งศูนย์

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    นั่นแร่ะ :D

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    คราวนี้ ล่ะ เงียบ กริ๊บ :D:D:D:D

6. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    คุณภาพโอเค อยู่นะครับ ผมไปทำมาเมื่อไม่นาน รู้สึกว่าผมไม่ได้เปลี่ยนยางแท่นเครื่องนะ 5000 นิด ถ้าจำไม่ผิดนะ
    เงียบไปเยอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2009
  7. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ููู^^^
    ตัวหนังสือน่ารักจัง ทายว่าลายมือสาวน่ารัก

8. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    น่ารัก...สมคำร่ำลือจริงหรือเปล่าน้อ..

อยากไปใช้บริการมั่งจัง

แต่ถึงอย่างไรคงหมดหวัง เพราะอัตราคู่ต่อสู้ ราวๆ 350:1

อยากเห็นรูปสาวเจ้าจังว่าประมาณไหน คุ้มค่ากับการลงทุนหรือไม่

เพราะถ้าน่ารักจริงๆล่ะก็....

เวลาเจอหลุม เจอบ่อ เจอตัวหนอน คอสะพาน แม้กระทั่งคนแก่ข้ามถนน

พอกันทีกับการชะลอความเร็ว และแตะเบรค

อยากซ่อมช่วงล่างอีกซักรอบจัง..

อิอิ :D:D:D:D:D

9. kooljo

516
    18
    0
    ผมก็ว่า น่าจะซื้อยางหิ้วท่อไอเสีย กับพี่ข้างบน แล้วไปเปลี่ยนที่ร้านโชว์จุ่งเลย ตอนนี้มันห้อยโตงเตงแล้วเหมือนกัน

10. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    ไม่ทราบว่าพวกลูกหมาก บูธยาง ราคานี้ เขาใช้ยี่ห้ออะไรครับ

11. kooljo

516
    18
    0
    เขาใช้ยี่ห้อของเขาเองครับ เพราะเขามีโรงงานผลิตเพื่อส่งออกด้วย

12. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เลือกเปลี่ยนเฉพาะที่เสียได้มั้ยครับ ตัว2ตัว ค่าแรงจะัเป็นไง

13. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ต้องลอง มั่งแล้ว
    ลูกสาว สวย อ่ะ
    อิอิอิ

14. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0

อิอิ ซื้อยางหิ้วท่อไอเสีย แล้วไปเปลี่ยนร้ายโชว์จุ่ง...

สมเหตุสมผลมากกกกกกกกกก......

ปล. ผมป่าวโฆษณานะคร้าบบบ

:D:D:D:D:D

15. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ลายมือ คุณ แน๊ท แน่นอน:D:D:D:D:D

16. TOP_B14

TOP_B14 New Member Member

42
    4
    0
    คอนเฟิร์มว่าน่ารักจริง

ไม่ใช่!!

คอนเฟิร์มว่างานดีจริง ครับ ราคาไม่แพง ออกมาเงียบกริบ
    ผมก็เพิ่งไปมาเหมือนกัน ลูกค้าค่อนข้างเยอะครับ แนะนำให้ไปเช้าๆหน่อย
    อะไหล่เค้าใช้ยี่ห้อ 333
    เป็นของร้านเค้าเองครับ ใช้ได้ ทนทานดีเหมือนกัน

17. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ทำมาเเล้วเหมือนกันเงียบไปเยอะ เเต่จริงๆผมชอบดังๆบ้าง ได้อารมณ์ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้