ขอความเห็น honda CRX...คับ.......

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lording1, 22 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....ข้อดีและข้อเสีย.......เขาว่า มันเลิกผลิต นานแล้วไม่มีอะไหล่..และอะไหล่หายากแพงมาก....หลังคาชอบ

..รั่ว จริงปล่าวคับ

.......รบกวนด้วยนะคับ........น่าเล่นไหม....:D

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รุ่นนี้นานๆทีจะเห็นบนท้องถนน

3. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    CRX ตัวไหนหรือครับ......

ส่วนตัว ชอบ CRX EF-8 ข้อเสียคือ เครื่อง เท็คเล็กฯ

อะไหล่พอหาได้ตามเชียงกง บางตัวใช้ของ EF หรือ EG

บ้านเราได้

ปัญหาที่น่าระวังคือ อะไหล่ อุปกรณ์ ซันรูฟครับ...หาค่อนข้างยาก

แต่หากแต่งครบๆ มันจะเด่นมากๆ เมื่ออยู่บนท้องถนนครับ..

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้า CR-X รุ่นที่เป็นหลังคาเปิด-ปิดไฟฟ้า ผมว่ามันไม่ค่อยน่าเล่นแล้วนะครับ

กลัวอย่างเดียวคือเรื่องระบบไฟฟ้าของหลังคา และพวกอะไหล่เกี่ยวกับระบบเปิด-ปิดหลังคานี่แหละครับ ไม่รู้จะไปหาจากไหน และรถมันอายุเท่าๆ EG คือ 10 กว่าปี อีกไม่นานก็จะ 20 แล้ว

ตามเซียงกงผมยังไม่เคยเห็นหัวตัด-ท้ายตัดรถรุ่นนี้เลย (หรืออาจจะมีเข้ามาบ้างแต่น่าจะน้อยมาก อาจจะต้องสั่งกับเซียงกงไว้เลย อะไรแบบนี้) แต่พื้นฐานของรถรู้สึกว่าจะเหมือน EG นะครับ (รหัสรถมัน EG1 หรือ EG2 นี้แหละครับ ลองไปหาข้อมูลเพิ่มดูอีกที)

ถ้าพูดตามหลักการใช้งานจริงๆแล้ว ไม่ค่อยน่าเล่นครับ เหมาะที่จะเอามาเก็บมากกว่าใช้ หรือถ้าชอบรถแนวๆนี้จริงๆ ลองดู MX-5 ตัวแรก ราคาอาจจะแรงหน่อย (ถ้าเทียบปีรถ) แต่มีกลุ่มที่เล่นรุ่นนี้แบบเป็นเรื่องเป็นราว อะไหล่น่าจะหาได้ง่ายกว่าเยอะ

ลองคอยคนที่ใช้อยู่มาเล่าให้ฟังเพิ่มอีกดีกว่าครับ

5. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เอาจิง หรอเนี้ย พี่ เรา ^^

ดู ให้ดีๆ ก่อนนะ พี่

เรื่องหลังคา น่ากลัวอยู่เหมืนกัน นะ

จะเอา มา ทำ จิงๆ หา DC2 ม่ะดีก่า หรอ คิคิ

6. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เห็นด้วยอีกเสียงคับผม
    ถ้าจะแนวนี้ mx5 ก้อเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจคับผม

^^

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ชอบเหมือนกันครับ ตัวที่เป็น EF8 ดูมันมีเสน่ห์ของมัน

8. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    CRX เคยเห็นในหนังสือ เล่มนึง แปลง หน้า ใส่ไฟ RX8 แหล่มมาก มาย เดียว ค้นก่อน

ถ้าเจอจะเอามาโพส นะครับ

ปล. คันนี้ ม่ะค่อยเห้นตามท้องถนนเลย นะครับ ไง ก็ศึกษาข้อมูลกันดีๆก่อนนะครับ
    ปล.2 กำลังจะเล่นรถ รุ่นอื่น เหมือนกัน เข้าใจความรู้สึก ครับ อิอิ

9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    CRX ตัวที่เป็นEF8...ถ้าได้เอามาใช้แล้วน่าจะเป็นจุดเด่นไปเลยน่ะคับ

10. lording1

1,130
    54
    0
    รบกวนรูป ด้วยนะคับ...:D

11. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
  12. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ถ้าที่หลังคาเปิดปทุน เห็นตามถนน้อยมาก แต่สวยดีครับ

ผมว่าเพิ่มอีกหน่อย ซักแสนนิดๆ เอา mx5 ตัวแรกดีกว่าครับ

13. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมว่าสวยดีนะครับ

ชอบ EF มากกว่า เดลโซลอ่ะครับ

14. lording1

1,130
    54
    0
    ..........delsol.............คับ

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อะไหล่น่าจะหายากและราคาแพงหรือเปล่าครับ

16. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    CR-X del sol หลังคาไฟฟ้าเสียเกือบทุกคัน
    ส่วนใหญ่เสียทีกล่องคุม

ช่างไทยดัดแปลงได้ แต่ต้องกดปุ่มหลายปุ่มหน่อย ประมาน3ปุ่ม จากเดิมๆกดปุ่มเดียว

ผมว่า CR-X gen2 สวยลงตัวทีสุด
    เอามาวาง B16 +20 แจร่มแลย
    แต่คงหายากกว่าหน่อย

17. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    อยากเห็นรูปที่แต่งมาแล้วอะ

18. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    จัดให้ครับ...

19. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    crx EF เห็นเมืองนอกวาง K กันเพียบครับ
    แต่ del sol ก็สวยน่ะครับ

20. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ชอบจริงๆครับ รถมันสั้นๆ เล็กๆ น่ารักชะมัด

21. lording1

1,130
    54
    0
    ........บอดี้มันเล็ก....น่ารักดี.....แปลง เป็น s 2000 ไฟหน้าหลัง + หลังคา คงเหมือน........อนาคตถ้าเหลือ

.........เครียด ตรง ที่เขาบอก น้ำ รั่ว น้ำเข้ารถ หลังคา หน้าฝน นี้แหละ คับ.......

22. lording1

1,130
    54
    0
    .......delsol......พอมีรูปกันไหมคับ.....

........ขอบคุณทุกๆท่านคับ......ที่ออกความคิดเห็น.....

23. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ไหนๆ ก้อมุ่ง มา ทาง เดนโซ แล้ว งั้น จัดให้ ท่าน พี่หน่อยละกัน :D:D

24. กูอ้วน

กูอ้วน New Member Member

51
    4
    0
    ถูกต้องที่สุด เมื่อก่อนเพื่อนเคยใช้อยู่

หลังคาเปิดไฟฟ้าไม่ได้ กล่องเสีย ต้องเปิดมือ

แล้วเวลาฝนตกก็จอดตากฝนไม่ได้

เพราะว่าจะกลายเป็นตู้ปลาได้ น้ำมันเข้ามาจากหลังคา

ยางไม่ดี..................สุดท้ายขายทิ้งออก คูเป้ไปแล้ว

ไม่แนะนำให้ซื้อมาใช้นะจ๊ะ

ปล.ความเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจารญาณในการอ่าน

เพิ่มอีกหน่อย อะหลั่ยหล่ายๆอย่างหายากมาก

25. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
  26. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    เอารูปมาให้ดูครับ เผื่อเปลี่ยนใจ อิอิ
    ผมว่าสวยกว่า Del sol เยอะมากๆ

:D:D:D

27. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0

น่าเล่น และ น่าเก็บ โดยเฉพาะ EF8 รอมานานแล้ว มีแต่เฉียดๆ แต่ delso ก็น่ารักแต่มีปัญหาอย่างว่า ทั้งสองใช้ในชีวิตประจำวัน จะสู้รถในรูปส่วนตัวท่านไม่ได้ครับ(ความสะดวก สบาย)

28. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    Gen2 ส่งตรงมาจากนรก
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=-3PT0uXkkE4&feature=related[/media]

29. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    2 แบบ circuit / Drag

30. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    รถผมเอง ขาย $3,000

รถอยู่ที่ North Hollywood, CA

ไม่มีเครื่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้