วิธีติดตามรถเมื่อรถหายได้เร็วที่สุด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย itkuji, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    พอดีมีเพื่อน Forward mail ส่งมาน่าสนใจดีคับ
    วิธีติดตามรถ เมื่อรถหายได้โดยเร็วที่สุด
    หากมีเหตุจำเป็นที่จะต้องจอดรถไว้ ไม่ว่าที่ใดก็ตามย่อมมีโอกาสเสี่ยงที่จะถูกโจรกรรมได้เสมอ และเมื่อมีเหตุเกิดขึ้น เป็นเรื่องยากยิ่งที่จะติดตามกลับคืนมาได้ อันเนื่องมาจาก กำลังของเจ้าหน้าที่มีน้อยและไม่รู้เส้นทางการหลบหนี
    ดังนั้นจึงมีอีกวิธี ซึ่งเป็นวิธีที่ได้ผล 100 % คือให้ท่านหาโทรศัพท์มือถือราคาถูกๆแต่ใช้งานได้ดี Battery ดี ซิมการ์ดระบบใดก็ได้ เปิดเครื่องและซ่อนไว้ในรถในจุดที่ลับตาที่สุด ที่คิดว่าคนร้ายจะไม่เห็น เปิดเครื่อง ปิดเสียง ปิดสั่นทิ้งไว้ในรถเมื่อท่านต้องจอดในบริเวณที่มีความเสี่ยง และล็อครถ ของท่านตามปกติ
    กรณีเกิดรถหาย ให้แจ้งที่ 191 เพื่อให้เจ้าหน้าที่ประสานงานกับผู้ให้บริการเครือข่ายของหมายเลขโทรศัพท์ที่ท่านซ่อนไว้ในรถเพื่อค้นหาตำแหน่งของรถท่าน เพื่อการติดตามจับกุมได้อย่างรวดเร็ว โดยส่วนใหญ่ รถที่หายจะยังอยู่บนถนน หากที่ใดมีคลื่นโทรศัพท์ ก็จะสามารถระบุตำแหน่งได้
    ทุกวันนี้ซิมการ์ดระบบเติมเงินบางระบบเติมเท่าใดก็ใช้ได้เป็นปี ราคาไม่กี่ร้อย บวกค่าโทรศัพท์ที่ท่านหาซื้อได้ในราคาแค่พันต้นๆ ถือเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าที่สุดแล้วครับ.
    อย่าลืมบอกต่อนะครับ
    *-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    ขอบคุณมากๆ เดี่ยวจาส่งเมล์ต่อให้เพื่อนๆ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เวลาตำรวจตามตัวผู้ร้ายก็ใช้วิธีนี้เหมือนกันครับ เพราะผู้ร้ายส่วนใหญ่จะไม่ได้ศึกษาเทคโนโลยี
    ก็จะเปิดมือถือไว้ทำให้รู้ตำแหน่งจาก GPS ทำให้ตำรวจตามตัวได้ครับ

4. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    เปงวิธีที่ดีเลยครับ

5. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ขอบคุณมากครับ ^o^

6. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ.....เครื่องเก่าๆที่บ้านพอมีอยู่ สบายเลย.....

7. แจ๋ว!!!! เลยพี่

8. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ขอบคุณครับอิฐ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เป็นวิธีที่ดีที่สุดเลยครับ

10. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    แต่ถ้าระวังและป้องกันไว้ก่อน ก็จะดีกว่านะคับ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

11. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    เจ๋งดีครับ ประหยัดด้วยยยยยย

ดีกว่าถ้าไม่มีเงินไปติด GPS

คริคริ ยกย่องงงง

12. suptitle

suptitle New Member Member

17
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2009
  13. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    ขอบคุณครับ
    :cry:

14. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    แจ๋วเลยครับ

15. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ขอบคุณครับ แม้พอดีเลยมีโทรศัพหลายเครือง และชอบลืมทิ้งไว้ในรถอยู่เลื่อยด้วย กลายเป็นดีไปอีก ......อิอิ มีโทรศัพหลายเครื่องก็ระวังบรรดาแฟนๆๆๆ นึกว่ามีกิ๊กเพิ่มนะครับ เดียวจะคอขาด....ออิ

16. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้